ถ่ายเหลวปนเลือด

เมื่อวันที่3 น้องมีอาการท้องเสีย อึเป็นน้ำ2-3รอบ ตกดึกมาน้องไข้ตัวสั่น หนูได้พาไปโรงบาลไข้ขึ้น39.5 หมอให้ถอดเสื้อผ้าเช็ดตัวจนไข้ลง พอกับบ้านสายๆวันที่4 น้องมีถ่ายปนมูกมีมีสีเหมือนเลือดปน นิดหน่อย หนูได้พาไปอนามัย ที่อนามัยบอกให้ สังเกตว่าเป็นเลือดหรือเพราะกินเกลือแร่ จนมาวันที่7 ช่วงตี1-2 น้องได้ถ่ายปนเลือดครั้งแรกปนมาไม่มาก พอรอบ2เริ่มมีเลือดเยอะและเข็มขึ้น พรุ่งนี้จะพาน้องไปหาหมอ มีแม่ๆคนไหนที่ลูกเคยเป็น แบบนี้ไหมคะ สงสารลูกจัง #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #อันตรายมากไหม #มีผลอะไรมั้ยค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

น้องหายหรือยังคะ