12 ตอบกลับ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ ตกเกณฑ์มายาวๆเลยแต่คุณหมอบอกไม่ต้องกังวลมากเพราะในภาพรวมน้องดูสมส่วนในตัวเค้า น้ำหนัก:ส่วนสูงและรูปลักษณ์ภายนอกไม่ได้แคระแกรนขาดสารอาหารค่ะ อาจจะกรรมพันธ์เพราะคุณแม่เองตัวเล็ก(สูง152)

จ้า สู้ๆเนาะแม่☺️

VIP Member

เหมือนกันค่ะ บ้านนี้10เดือน13วัน น้ำหนัก 8โลกว่า น้องจะน้ำหนักขึ้นช่วงประมาณ1ขวบกว่าๆค่ะแม่ น้องสาวเมื่อก่อนน้ำหนักน้องพอขวบกว่าๆ น้ำหนักขึ้นเอา ขึ้นเอาค่ะ

บ้านนี้คนโต 2.8 ขวบ นน 10.5 โลค่ะ กรรมพันธุ์ที่บ้านเป็นคนร่างเล็กค่ะ แม่อย่าซีเรื่องน้ำหนักเลยค่ะ แค่น้องแข็งแรง ไม่เจ็บไข้ก็พอแล้วจ้า

ขอบคุณจ้า☺️

กินนมแม่สารอาหารครบ น้ำหนักน้อยอาจขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์ค่ะ อาจเสริมไข่แดง อโวคาโด หรืออื่นๆ

ขอบคุณจ้า แม่จะลองดูนะคะ

บ้านนี้กินไฮคิวซุปเปอน์โกล นน. 12-14 ตั้งแต่10เดือนเลยค่ะ ตอนนี้1ขวบ1เดือน กินข้าว3มื้อ นน.15แล้วคะ

Super Mum

หยดน้ำมันใส่อาหาร กินไข่แดง ชีส โยเกิร์ต อะโวคาโดค่ะ

ขอบคุณคะ เดี๋ยวแม่จะลองดูนะจ้า

VIP Member

ลองเสริมนมผงควบคู่ไปกับการกินนมแม่ดูค่ะ

บ้านนี้จะ 5 ขวบแล้ว 13 โลต่ำกว่าเกณมาก

บ้านนี้4เดือน25วัน น้ำหนัก 7.6จ้า

ลูกบ้านนี้2ขวบ4เดือน10โลเองค่ะ