#แม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ลูกสาว7เดือน น้ำหนัก7.5โล น้อยไปไหมคะ

#แม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลูกเรา 6 เดือน 7.86 สูง 70 อยู่ในเกณฑ์ปกติสมส่วน ลองวัดกราฟส่วนสูงกับน้ำหนักดูค่ะ เวลาไปฉีดยาแต่ละรอบ หมอพัฒนาการจะคอยบอกทุกครั้งนะคะ ว่ารูปร่างตามเกณฑ์ไหม

VIP Member

ไม่คะ ถ้าแม่ข้องใจ สามารถวัดกราฟน้ำหนักน้องเองได้น้า ในสมุดสีชมพู ว่าตามเกณหรือตกไปรึเปล่าคะ ลองดูน้า

VIP Member

ไม่นะคะแม่ เทียบดูในสมุดชมพูได้ค่ะ ไม่ก็ในแอพโหมดติดตามพัฒนาการน้องมีบอกคร่าวๆค่ะ

บ้านนี้ชั่งต้นปี9.5 จนตอนนี้ก็ยังไม่ขึ้นลดด้วยมั้ง555

7เดือนเหมือนกันเลยคะ บ้านนี้น้องหนักแค่6.9เองคะ

1y ago

วันนี้ครบ9เดือนขึ้นมา5ขีดเองค่ะแม่

บ้านนี้7เดือนน้ำหนักน้อง7.7ค่ะ

Post reply image
Super Mum

จ้ำม้ำเชียว

7M13D 9.1kgครับ

Post reply image