34 ตอบกลับ

ต้องตรวจค่ะ เพราะสาเหตุประจำเดือนไม่มามีหลายสาเหตุ เช่นความเครียด ฮอโมนส์ หรือประจำมาไม่ปกติอยู่แล้ว เคยไม่มา1เดือนค่ะ พออีกเดือนเมนส์ก็มาแต่ทำให้ปวดท้องสุดๆ

ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจนะคะ มีขายที่ร้านขายยาและ 7-11 ค่ะ ตรวจตอนเช้า ฉี่แรกของวันนะคะ จะได้รู้ผลชัวร์ๆ ถ้าขึ้นสองขีด ไม่ว่าจางแค่ไหนก็ท้องค่ะ 😁

ตรวจสิคะคุณ ใครจะตอบคุณได้คะว่าท้องหรือไม่ท้อง คุณเอาคำถามนี้ไปถามหมอสูติยังตอบคุณไม่ได้เลย คุณหมอยังต้องจับคุณตรวจเลย

ตรวจค่ะถึงจะรู้ผลได้ว่าท้องหรือไม่ท้อง ถ้าแม่ไม่มั่นใจสามารถไปตรวจที่คลินิกหรือโรงพยาบาลได้จ้า

แม่คะตั้งสติแล้วไปซื้อที่ตรวจครรภ์คะ ไปถามหมอ หมอก็ไม่รู้ถ้าไม่ตรวจ สติคะสติ

VIP Member

ตรวจค่ะ แอฟนี้บอกพัฒนาการของเด็กในครรภ์ ไม่ได้บอกว่าท้องหรือไม่ท้อง

7 กับ 24 ในเดือนเดียวกัน ก็ยังมีเมนนิค่ะ รอเดือนหน้านะ ว่าเมนมาไหม ทนรอหน่อยจ้า

VIP Member

ตรวจค่ะ แม่ๆรู้แต่เรื่องตั้งครรภ์และเด็กทารก ไม่สามารถรู้ได้ว่าใครท้องค่ะ

ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจเลยค่ะ เวลามันบอกไม่ได้หรอกค่ะว่าท้องหรือไม่ท้อง

เอิ่ม ที่ตรวจ50-60ค่ะ คำถามที่ไม่ควรถาม ไปอยู่กับ2ขีดท้องไหมคะได้เลย😅