น้องอายุ4วันออกจากรพ.มาชงนมเอส26ให้กินน้องไม่ถ่ายแม่ควรเปลี่ยนเป็นนมอะไรดีคะ

เพิ่งคลอดน้องได้4วันค่ะ ผ่าคลอด ตอนนี้น้ำนมยังมาน้อยมากเลยเสริมนมผงให้น้องค่ะ สลับกับดูดเต้า หลังจากทั่กินนมชงไปน้องไม่ถ่ายเลยค่ะ ตอนที่อยู่รพ.น้องถ่ายดีนะคะ ไม่รู้เค้าให้กินนมอะไรแม่ก็ลืมถามด้วยค่ะ แม่ควรเปลี่ยนเป็นนมยี่ห้ออะไรดีคะ ตอนนี้ชงเอส26โกล์ดให้น้องกินอยู่ค่ะ แต่ปัญหาคือน้องไม่ถ่าย อิแม่แอบเครียด แล้วที่ตาข้างซ้ายน้องก็เป็นขี้ตายางๆ เหนีียวๆ แม่ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดก็ไม่หาย แม่ๆท่านไหนมีประสบการณ์แนะนำทีค่ะ🙏

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ