คนท้องห้ามทานแตงโมหรอคะ ?

เพราะอะไรถึงห้ามทานหรอคะ สอบถามกับคุณหมอก็ไม่ห้าม แค่แนะนำว่าทานในปริมาณที่พอเหมาะเท่านั้น ....

32 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อะไรทานได้ ไม่ได้ มากหรือน้อย ดูในข้อมูลโภชนาการบนแอฟเลยค่ะ มีคำตอบ

VIP Member

ทานใด้ค้ะ แต่ทานนิดหน้อยพอหายอยากก้อพอค้า เสี่ยงเบาหวานค้ะแม่ื

ลองค้นหาข้อมูลในกูเกิ้ลดูค่ะ เราก้อเพ่งรู้ว่ากินแตงโมมากไม่ดี

ทานได้นะคะ แตงโมมีประโยชน์กว่าที่คิด แต่ระวังเรื่องน้ำตาล

คนท้องห้ามทานอาหารที่ไม่สุกค่ะ แตงโมทานได้แต่ยาเยอะค่ะ

แตงโมมีฤทธิ์เย็นค่ะทานมาก ท้องจะอืด ทำให้ไม่สบายท้อง

ทานได้ค่ะแม่ แต่แตงโมมียาเยอะ ไม่ควรทานเยอะค่ะ

แตงโมยาฆ่าแมลงเยอะค่ะ นอกจากจะกินแบบปลอดสาร

ทานได้ค่ะ แต่ที่ไม่แนะนำเพราะมีสารเคมีเยอะ

บ้านนี้ทานได้ปกตินะคะ ทำไมถึงห้ามหรอคะ 🙄

4y ago

ขอบคุณค่ะ บางทีอ่านบางคอมเม้นเระก็ทำให้คิดมาก เห้ออ