34 ตอบกลับ

โฟลิคกับบำรุงเลือดกินพร้อมกันหลังอาหารเช้า ส่วนแคลเซียมเอาไว้กินหลังอาหารเย็นคะ

ยาสำคัญนะค่ะยาบำรุงกินตอนเช้า แระแคลแซมเขาให้กินตอนเย็นค่ะห้ามกินพร้อมกันนะ

ยาที่หมอให้ทานให้หมดทุกตัวนะค่ะ อดทนนะค่ะคุณแม่เพื่อลูกที่แข็งแรงค่ะ

เคยได้ยินคุณหมอบอกว่า ยาบำรุงเลือด กับ แคลเซียม ไม่ควรทานพร้อมกันนะคะ

บ้านนี้ทานไม่ได้เลยค่ะ​ เลยเน้นอาหาร​และนมที่มีโฟลิคเยอะๆ​แทนค่ะ

ของเรา หมอให้โฟลิคทานหลังอาหารเช้าค่ะ วิตามินทานก่อนนอนค่ะ

โฟลิค สำคัญนะคะ ถ้ามีอาการแสบท้องให้ปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

ไม่ได้ค่ะ ต้องกินค่ะ แต่ไม่ควรทานพร้อมกับเเคลเซียมค่ะ

โฟลิคทำให้ลูกไม่เป็นปากแหว่งเพดานโหว่ค่ะ

VIP Member

กินตั้งแต่ก่อนท้องค่ะ เตรียมตัวเลยสำคัญมาก