น้ำนมมีเลือดปน

เป็นแม่ฟลูไทม์​ให้นมจากเต้า ลูกคนที่สองอยู่ค่ะ อายุ​1ขวบ3เดือน​ ปกติ​จะดูดนมข้างซ้ายมากกว่าข้างขวา แต่วันนี้​ลองบีบหัวนมดูมีเลือดออก1รู นมข้างขวาค่ะ คือไม่รู้ว่านมเป็นเลือดนานหรืิอยัง แต่คิดว่าน่าวันสองวันค่ะ เพราะ วันนี้​น้องถ่ายเป็นสีดำและเหม็นเน่าผิดปกติ ทั้งๆที่กินข้าวต้มปกติ​ ใจคอแม่ไม่ดีเลย กลัวเป็นอะไรๆที่คิดไม่ถึง และจะไปหาหมอที่โรงพยาบาล​นี่ก็ยุ่งยากอีก มีแม่ท่านไหนมีประสบการณ์​บ้างค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ไปหาหมอดีกว่านะคะ