2 ตอบกลับ

Super Mum

ลองปรึกษาแพทย์ก่อนค่ะคุณแม่ว่าทายาชนิดนี้ได้ไหม เพราะบางชนิดคุณแม่อาจจะแพ้หนักกว่าเดิมตอนท้องก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ พอดีคุณหมอที่ฝากครรภ์ กับ คุณหมอ ที่เห็นแผล แนวทางการรักษาคนละแบบ เลยสับสนนิดหน่อยค่ะ

VIP Member

แนะนำปรึกษาหมอดีกว่าคะ คนท้องไม่ควรหายามาใช้เองคะ

ขอบคุณมากค่ะ พอดีไปรพ.แต่ทางรพ.ส่งไปแผนกผิวหนัง โดยให้เหตุผลว่าจะดูแลแผลเริมได้ดีกว่า หมอสูติ แล้วคุณหมอผิวหนังให้เลือกระหว่างยาทาน กับ ยาทา ค่ะ เราเลยเลือกยาทา แต่หลังจากกลับบ้านแล้ว คุณหมอที่เราฝากครรภ์ line มาบอกให้ไปตามยาตามที่เค้าแจ้งทาน เราเลยสับสนค่ะ