10 ตอบกลับ

หนูก็เป็นค่ะ ต้องดูแลคุมอาหารและน้ำตาลให้ดีๆค่ะ ถ้าดีก็ซื้อที่ตรวจน้ำตาลไว้คอยตรวจก็ได้ค่ะ ยิ่งก่อนท้องคุมน้ำตาลและอาหารแล้ว ท้องแล้วยิ่งคุมเข้มค่ะ เน้นโปรตีน ผัก ผลไม้ ลดแป้งน้ำตาลลงค่ะ กินข้างไร้เบอรี่หรือข้าวกล้องแทนค่ะ ใช้สารแทนน้ำตาลหรือน้ำตาลหญ้าหวานในการทำกับข้าวค่ะ หนูเวลากินขนมหวานชอบดูปริมาณน้ำตาลในขนมหรือน้ำที่มีรสหวานทุกชนิดคะ ขอให้คุณแม่และน้องแข็งแรงนะคะ

อันตรายนะคะ ถ้าคุมไม่ดี เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ บ้านนี้เป็นแต่คุมได้ทุกเดือนค่ะ ของเราใช้เจาะเลือดหลังอาหารและก่อนอาหารให้หมอดูเลยค่ะ ไม่เคยเกินค่ะ บ้านนี้อดน้ำหวานน้ำตาลแป้งน้ำมัน จะใกล้คลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ใช้วิธีคุมอาหารเอา กินให้บ่อยมื้อขึ้น แต่มื้อละไม่ต้องเยอะ แล้วสุ่มตรวจน้ำตาลดูว่า 2 ชม. หบังอาหารระดับน้ำตาลเกิน 120 หรือเปล่า ถ้าไม่เกินก็ทานแบบที่ทานมาได้ปกติค่ะ ถ้าเกินก็ปรับลดเอา

ต้องดูระดับความรุนแรงของการเป็นเบาหวานด้วยค่ะว่าอยู่ในระดับไหน บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่คุมเรื่องอาหารกับซื้อที่เจาะเลือดมาตรวจน้ำตาลเองตลอด ก็เลยช่วยได้ระดับนึง

อันตรายค่ะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ....บ้านนี้ก็เป็นตอนนี้หมอให้คุมอาหารเจาะเลือดตรวจน้ำตาลส่งผลให้หมอดูทุก 6 วันค่ะ

บ้านนี้31wน้ำตาลในเลือดสูงมากหมอหั้ยควบคุมและลดน้ำตาลด่วนนัดตรวจอคกที30/5/65เสียงต่อครรค์เป็นพิษด้วย😥😥

แม่บ้านนี้เพิ่งตรวจมาวันนี้ ผลน้ำตาล190ค่ะ อีกอาทิตย์นึงหมอให้ไปตรวจเพื่อวินิจฉัย ค่ะ

ใช่ค่ะ แต่บ้านนี้เว้นไป1อาทิตย์ โดน4เข็มเหมือนค่ะ คงต้องคุมอาหารค่ะ

เป็นท้องแรกค่ะ​ทำตามหมอบอกลูกปลอดภัย​ดีค่ะ​

ถ้าคุมน้ำตาลได้ดี ก็ไม่มีปัญหาค่ะ

อันตรายค่ะ