6 ตอบกลับ

นมแอนมันเป็นนมวัวค่ะ นมวัวปกติมีน้ำตาลแลคโตสเยอะ น้ำตาลสูงมากๆอยู่แล้ว ขนาดแม่บ้านนี้ทานแบบไม่มีน้ำตาลแลคโตส น้ำตาลในนมยังสูงถึง5กรัมเลยค่ะ เพราะหมอโภชนาการบอกว่า ไม่ควรทานนมที่มีน้ำตาลบอกตรงหน้ากล่องว่าเกิน5กรัมนะคะ เกินถือว่าน้ำตาลสูงมากก

เราเคยผ่านช่วงเบาหวานมาแล้วแนะนำน้ำเต้าหู้จืดก่อนค่ะ รึหวานน้อยยก็ได้บางทีช่วยได้เยอะค่ะ

กับน้ำใบเตยต้ม

บ้านนี้ก้อเป็นเบาหวานค่ะ กินนมวัวแดงกับน้ำเต้าหู้ ไวตามิลค์รสจืดกล่องสีขาวค่ะ

ไม่แนะนำค่ะ เพราะผสมความหวาน

นมจืดน่าจะไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ใช่หรอ