อ่านให้จอนะค่ะ พอจะได้เป็นความรู้เพิ่มค่ะ

เป็นห่วงแม่ที่มีน้องค่ะ คือเราได้ไปนอนโรงบาลหลังผ่าคลอดได้3เดือนเพราะมีเลือดออกมาเยอะมากไม่หยุดหมอเลยให้ยาหยุดเลือดกับยาฆ่าเชื้อเราว่าเคชเราแย่แล้ว แต่! มีเคชที่แย่กว่าเราอีกเราไปเจออีกเคชเขาหน้าสงสารมากเลยค่ะน้องเขาท้องได้7เดือนแต่ต้องได้ยุติท้องต่อเพราะลูกในท้องกะโหลกไม่มีเราฟังแล้วช็อกมาก แล้วไม่ได้ซาวดูเหรอ ซาวครั้งเดียวตอน5เดือน ฝากโรงบาลรัฐค่ะ มาซาวอีกที่ตอน7เดือน แล้วมายุติการตั้งท้อง แล้วเขาได้กินยาไว้ใต้ลินตอนเที่ยงแล้วตอน4ทุ่มน้องก็หลุดออกมาเป็นชายมีเสียงร้องเหมือนเด็กทั่วไปเราฟังแล้วใจหายมาก เราเห็นเด็กน้อยคนนั้นยังดิ้นยังสู้??น้องสู้จนลมหายใจสุดท้าย? คือจะมาบอกค่ะว่าท้องแล้วต้องขยันซาวดูน้องในท้องบ่อยๆนะค่ะ

2 ตอบกลับ

ขอบคุณความรู้นะคะแม่ สงสารน้องคนมากมากเลย นี้คือเหตุผลที่ยอมเสียเงินซาวน์คลีนิคทุกๆเดือน

สงสารคุณแม่ท่านนั้นนะคะคงใจสลาย คิดภาพตามแล้วหดหู่ใจ แม่เองก็ต้องดูแลตัวเองด้วยนะคะ