7 ตอบกลับ

ถ้าไม่เป็นหัวหนอง หรือเม็ดใหญ่เหมือนสิวอักเสบก็ปกติค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นคงต้องปรึกษาหมอค่ะ บางทีอาจเป็นสาเหตุของอาการแพ้นมวัวได้แต่ต้องดูอาการอื่นๆประกอบด้วยนะคะ อาการจะแสดงไม่เหมือนกันทุกรายค่ะ ลูกเราก็เป็นรู้เร็วอาการเลยไม่เป็นมากค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ หมั่นสังเกตุดูแลแต่อย่ากังวลนะคะ มีผลต่ออารมณ์ของเราส่งต่อไปยังเด็กด้วยค่ะ

ในเด็กเล็กแรกคลอดถึง3เดือนจะมีผื่นแพ้แบบนี้ได้เป็นปกติค่ะ อายุ4-5เดือนจะค่อยๆหายไปเองไม่ต้องทำอะไร แต่ถ้ามีน้ำหนองหรือมีน้ำใสๆไหลออกมาอันนี้ต้องพบแพทย์นะค่ะ

ลองเข้าไปอ่านเพจนี้ดูน้ะค่ะบ้านนี้ซื้อมาทาให้น้องรุ้สึกว่ายาเขาดีมากๆค่ะทา3-4วันผื่นแพ้ผ้าอ้อมยุบหมดเลยค่ะ

หาหมอค่ะ​ แต่หมอก็บอกเป็นผื่นเด็ก ลูกเราก็เป็น​ เป็นที่หน้าเยอะมาก​ พอ4-5เดือนก็หายเองค่ะ

โจรูโน่ขอแนะนำให้ไปพบแพทย์ เพราะน้องน่าจะแพ้อะไรสักอย่าง

VIP Member

พาน้แงไปหาหมอดีกว่าค่ะ

เราก็เป็นกลากน้ำนมหมอให้ยามาทา