66 ตอบกลับ

เราเป็นคะเป็นตั้งแต่5เดือน คันไปทั้งตัวเลยหน้าท้องเกาจนเป็นแผลรอยดำเต็มท้องเลยแถมมาแตกอีก

เคยเป็นเพราะแพ้ออยล์ค่ะ เปลี่ยนมาทาน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นก็หายค่ะ แนะนำลองปรึกษาหมอดูนะคะ

เราเคยเป็น เพราะแพ้ออยต้องหยุดใช้ แล้วเปลี่ยนมาใช้ครีมสำหรับคนท้องโดยเฉพาะ หายเลยค่ะ

เราก็เป็นจ้า ใช้คาราไมล์ทาแล้วตามด้วยโลชั่นนีเวียตลับน้ำเงิน เช้า-เย็น หายขาดจ้า

VIP Member

เปนคะ7เดือนเหมือนแต่ใช้ครีมทาตลอดไม่ให้แห้งเลยทาแล้วลูบเบาๆลดอาการคันได้จ้า

ลองทาน้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็นดูนะค่ะ บ้านนี้ทาทุกวัน ตอนนี้7เดือน เหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยจ้า ไปหาหมอวันที่หมอนัดแล้วบอกอาการ หมอจะเอายามาให้ทาจ้า

ทาคาลาไมน์ช่วยได้..อย่าเกานะค่ะ เดี๋ยวแตกลายนะ. เกิดขึ้นฮอโมนปรับสภาพค่ะ

เป็นค่ะเพราะแพ้ออย พอทาน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นหายค่ะ ไม่แตกลายด้วยค่ะ

ทาน้ำมันมะพร้าวค่ะ โบกๆเลย ตามด้วยนีเวียร์ตลับน้ำเงิน ผิวแห้งง่ะ