17 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะคุณเเม่ เป็นตั้งเเต่35วีค จนตอนนี้38วีค1วันเเล้วค่ะ ปวดร้าวขั้นสุดค่ะ สู้ๆค่ะใกล้คลอดเเล้วค่ะ

เท่ากันเป๊ะเลยค่ะ 35+4 กลางวันพอเดินได้ กลางคืนแค่ขยับตัวก็จะร้องไห้แล้วค่ะ ปวดจิมิกับปวดหว่างขาที่สุด

เป็นเหมือนกันเรยค่ะลุกไปเข้าห้องน้ำแต่ล่ะทีปวดมากกลางคืนขยับแต่ล่ะทีน้ำตาไหลเรยค่ะปวดจิมิมากๆ

เป็นเหมือนกันค่ะ กว่าจะลุกได้ เจ็บมดลูกเอย ลงจิมิอีก หน่วงอีก กว่าจะลุกได้เเต่ละที ฉี่จะราด😁😁😁

36+2 ปวดจนไม่รู้จะปวดยังไงเลยคะ ระบมมาก เดินก็ปวดค่ะ ยิ่งนอนนี้ยิ่งระบมขยับแทบน้ำตาไหลคะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ก้าวท้าวเดิน ปวดจิ๊มิมากค่ะ ปวดหลังปวดก้นกบ นอนลำบากด้วยค่ะ 35w

35w เหมือนกันอาการเดียวกันทุกอย่างเรยค่ะแม่

จะเป็นช่วง34ขึ้นจ้าแม่เป็นเกือบทุกคนปวดเดินแทบไม่ไหว สุ้ๆใกล้คลอดแล้ว

บ้านนี้ก็เป็นค่ะอายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะกว่าจะขยับตัวลุกได้แต่ล่ะที

ปวดเหมือนกันเลยค่ะ กว่าจะลุก กว่าจะยืน กว่าจะก้าวขาออก สู้ๆค่ะ

TapFluencer

เหมือนกันค่ะแม่ ตอนนี้บ้านนี้ 36+6 weekแล้ว ยิ่งเจ็บกว่าเดิมอีกค่ะ