อายุ27จะเข้า28ค่ะ ท้องแรก

เป็นคนประจำเดือนมาไม่ตรงกันนะคะ ประจำเดือนเรามาวันที่ 12 ธ.ค หายเป็นวันที่ 16 ธ.ค มีอะไรกับแฟน 18 ธ.ค แล้วก็วันที่ 22 ธ.ค หยุดทำการบ้านไปพักหนึ่งเพราะไอมาก ต้องกินยาพวกฆ่าเชื้อแกไอก่อน แล้วก็มามีอะไรกันอีกทีวันที่ 22 ม.ค กับวันที่ 29 ม.ค หลังจากนั้นรู้สึกเวียนหัวมาก เลยซื้อที่ตรวจมาตรวจวันที่1ก.พ ขึ้นสองขีดค่ะ วันที่8ก.พ.เลยไปฝากครรภ์ที่คลินิก คุณหมอลองคร่าวๆถ้านับจากวันที่หมดประจำเดือน น่าจะเกือบ2เดือนแล้ว คุณหมอเลยซาวด์ผ่านช่องคลอดเจอถุงการตั้งครรภ์ในมดลูกแล้วค่ะ แต่ว่ายังไม่เจอตัวเด็ก หมอเลยนัดรอีก3อาทิตย์ค่อยไปตรวจใหม่เพื่อดูตัวน้องค่ะ แม่ๆท่านอื่นเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ

12 ตอบกลับ

หากซาวทางช่องคลอดแล้วยังไม่เจอโอกาสท้องลมสูงมาก หรือ อาจจะไข่ตกช้าได้ค่ะแม่

กังวลมากค่ะ ไม่แน่ใจกลัวตัวเองนับผิด รอลุ้นอีกทีวันที่1มีนา นะคะ

มาอัพเดทค่ะคุณแม่หมอซาวด์ให้แล้วเจอตัวน้องแล้วค่ะอายุครรภ์7สัปดาห์แล้ว😊😊

ขอบคุณค่ะขอให้เจอตัวน้องเร็วๆนะคะคุณแม่🥰