อายุ27จะเข้า28ค่ะ ท้องแรก

เป็นคนประจำเดือนมาไม่ตรงกันนะคะ ประจำเดือนเรามาวันที่ 12 ธ.ค หายเป็นวันที่ 16 ธ.ค มีอะไรกับแฟน 18 ธ.ค แล้วก็วันที่ 22 ธ.ค หยุดทำการบ้านไปพักหนึ่งเพราะไอมาก ต้องกินยาพวกฆ่าเชื้อแกไอก่อน แล้วก็มามีอะไรกันอีกทีวันที่ 22 ม.ค กับวันที่ 29 ม.ค หลังจากนั้นรู้สึกเวียนหัวมาก เลยซื้อที่ตรวจมาตรวจวันที่1ก.พ ขึ้นสองขีดค่ะ วันที่8ก.พ.เลยไปฝากครรภ์ที่คลินิก คุณหมอลองคร่าวๆถ้านับจากวันที่หมดประจำเดือน น่าจะเกือบ2เดือนแล้ว คุณหมอเลยซาวด์ผ่านช่องคลอดเจอถุงการตั้งครรภ์ในมดลูกแล้วค่ะ แต่ว่ายังไม่เจอตัวเด็ก หมอเลยนัดรอีก3อาทิตย์ค่อยไปตรวจใหม่เพื่อดูตัวน้องค่ะ แม่ๆท่านอื่นเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ

12 ตอบกลับ

หนูก็เป็นเหมือนกันค่ะประจำเดือนมาไม่ตรงกันล่าสุดมาครั้งสุดท้ายสิ้นเดือนพ.ย ตรวจเจอวันที่29 ม.ค ไปฝากท้องวันที่1ก.พ หมอซาวด์ผ่านช่องคลอดเห็นแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอตัวน้องเหมือนกันค่ะ หมอนัดไปตรวจอีกทีวันที่16ก.พ กังวลเหมือนกันค่ะกลัวท้องลม

ขอบคุณค่ะคุณแม่เดี๋ยวจะมาอัพเดตนะคะ

เหมือนกันค่ะ ประจำเดือนมาทุกเดือนค่ะ มาตรง มาเดือน มค.66 ประจำเดือนมาช้าไป10วัน เลยตรวจ ขึ้น2ขีด ไปหาหมอรอบแรกเจอแต่ถุง เลยนัดอีก3อาทิตย์ ตอนนี้9สัปดาห์แล้วค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจน้องเต้นด้วย 🥰

ยินดีด้วยนะคะแม่ ทางนี้รออีก3สัปดาห์ไปซาวด์ใหม่ อยากเห็นน้อง

บ้านนี้ประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายวันที่6 ธ.ค. พอเดือน ม.ค. ประจำเดือนไม่มีสามสี่วันตรวจขึ้นสองขีดเลยค่ะ ใจก็กลัวไปตรวจไม่เจอ พอไปจิงๆแล้วปัาหมอบอกเจอเจ้าจิ๋วแล้วแข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้ 8w6d ค่ะ

ดีใจด้วยนะคะคุณแม่ ทางนี้รอลุ้นอีก3อาทิตย์ค่ะ

เหมือนของเราเลยประจำเดือนล่าสุดมาวันที่12ธ.ค เหมือนกันตรวจเจอว่าท้องวันที่27ม.ค วันที่7ก.พ ไปฝากท้องคุณหมอเลยซาวดูก้ยังไม่พบน้องเหมือนกัน

คุณหมอนัดคุณแม่ซาวด์อีกทีวันไหนคะ

มาอัพเดทค่ะแม่มีอาการแพ้ท้องทานอะไรไม่ได้ต้องนอนรพ.คุณหมอได้อัลตราซาวด์ให้อายุครรภ์8+6วีคเจอหัวใจน้องเต้นตุ๊บๆในท้องแม่แล้วค่ะ

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ ตื่นเต้นด้วยเลยค่ะ 💕💕

VIP Member

มาอัพเดตค่ะ หมอบอกท้องลม ไม่มีตัวน้องเลย ขับออกโดยธรรมชาติเมื่อวันที่ 8 มีนา ค่ะ มาอัพเดตช้าหน่อย เพิ่งทำใจได้ค่ะ 😅😅

สู้ๆนะคะ ท้องแรกก็ท้องลมเหมือนกัน ผ่านไป1ปีก็ท้องอีกรอบ ตอนนี้อายุครรภ์12วีคแล้วค่ะ

ถุงตั้งครรภ์กี่เซนค่ะ ถ้าถุงตั้งครรภ์เกิน2ซ และยังไม่พบตัวน้อง โอกาสท้องลมสูงมากค่ะ ยังไงขอให้เจอน้องไวๆนะคะ ✌️❤️

มองไม่ออกค่ะแม่ ว่ากี่เซน วันที่1มีนาหมอนัดอีกที หวังเหมือนกันค่ะ ให้เจอน้องค่ะ

แม่บ้านนี้ประจำเดือนหมด14มค.ตอนนี้ได้8วีคแล้วค่ะรอลุ้นวันที่21กพ.คุณหมอนัดจะได้เจอน้องมั้ยแม่แอบลุ้นค่ะ

ได้คะ ตอนไปฝาก อายุครรภ์เรา4-5สัปดา ไม่เห็นน้องเหนแต่ถุง หมอนัดำปอีกรอบ ตอน8-9สัปดา เจอน้องคะ

เป็นคะ พอหมอนัดไปอีกรอบ2-3อาทิตเจอน้องและหัวใจกำลังเต้นเลยคะ 2-3อาทิตน้องยังเล้กมากๆๆๆเลยคะ เลยยังไม่เห็น

หวังแบบนั้นทุกวันเลยค่ะแม่ รอบหน้าอยากเจอน้อง

แม่ท้องกี่สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้กำลังเป็นคล้ายๆกันเลยค่ะ ตรวจขึ้นแต่ไม่แน่ใจว่ากี่สัปดา

วันที่1มีนาจะไปซาวด์อีกที จะมาอัพเดตนะคะ ลุ้นทุกวันเลยค่ะ 😊😊