13 ตอบกลับ

TapFluencer

จากใจคนทานได้ทุกนม ถ้าเอาแบบทานง่ายเลยนะคะ นมแพะค่ะคุณแม่ ไม่เข้มข้นเกินไป รองลงมานมอัลมอนด์ เพราะแต่ละนมเขาจะมีกลิ่นของตัวสินค้าเอง แต่นมแพะ ไม่คาวไม่หวาน ไม่เหม็น และทานง่ายมาก ขนาดบ้านนี้กินทุกนม นมสำหรับคุณแม่บางยี่ห้อ แม่ยังรู้สึกว่า กินยากก็มี ต้องเติมน้ำเพิ่ม เพื่อเจือจางมากๆ ลองดูนะคะคุณแม่

ไม่ต้องดื่มนมก็ได้นะคะ ถ้าทานจืดไม่ได้ก็ดื่มสูตรหวานได้ค่ะ ไม่ต้องดื่มเยอะหรอกค่ะ อาหารสำคัญกว่า ถ้าเป็น ตปท. หากคุณแม่ร่างกายแข็งแรงปกติ เขาจะแนะนำทานผักที่มีธาตุเหล็ก และเนื้อแดงค่ะ

นมของแอนลีนและแอนมัมสำหรับคนท้องมีรสผลไม้ แต่ทานนมถั่วเหลือง นมแพะสลับกันด้วยนะคะเลี่ยงน้องแพ้นมตอนคลอดออกมา เค้าก้อทานรสจืดไม้ได้เลยทานรสผลไม้

ดีน่างาดำสูตรน้ำตาลน้อย น้ำเต้าหู้หวานน้อย นมแพะ นมธัญพืชได้หมดเลยค่ะ เรากินนมนัวอย่างเดียวไม่ได้ต้องสลับๆกันค่ะ

VIP Member

นมถั่ว นมข้าว นมอัลมอนด์ นมแพะรสช็อกโกแลต นมผลไม้ ของแอนลีน แอนมัม

ขอบคุณค่ะ จะไปหารองกินดูค่ะ

เราก็แพ้นมทุกชนิดค่ะ ตอนท้องอ่อน พอตอนนี้ไตรมาสที่2 มีบ้างที่กินได้

VIP Member

บ้านนี้ชงโปรตีนแอมเวย์ผสมนมอัลมอนด์จ้า นน.น้องเกินเกณฑ์นำไป3วีค

ปลาตัวเล็ก ปรึกษาคุณหมอเรื่องยาแคลเซียมเพียงพอมั๊ยคะ

นมดีน่าค่ะ งาดำ จมูกข้าว ก็ดีค่ะ เราก็กินอยุ่

นมหมีกินง่ายมากๆมีหลายรสชาติ😁😁