32 ตอบกลับ

คุณแม่คงจะคลอดง่ายแน่ๆเลย ของเราเปิด2เซนก็ปวดท้องแล้วแถมโดนเจาะน้ำคร่ำ ฉีดยาเร่งคลอดอีกพอเปิดได้5เซนหมอบอกต้องผ่า แง่ว

ปวดแป๊ปเดียวเหมือนกันค้า แต่เบ่งไม่ออก ปวดน้อยเกิน แต่น้องอยากออกแล้ว ตอนนี้คลอดแล้วค้า ขอบคุณน่ะคะ

คลอดง่ายจังคะแม่

รอ7-10เซนค่ะแม่ รับรองปวดแน่ๆ 😅😅 บ้านนี้ก็ชิวๆ พอ7-10เท่านั่นแหละ เป็น3ชั่วโมงที่ทรมาน

ขอถามแม่ๆในโพสนี้หน่อนได้ไหมค่ะว่าแบบนี้เค้าเรียกอะใร #ท้องเเรกอะค่ะ

ตกขาวคะ

คลอดง่ายๆนะคะแม่​ บ้านนี้ก็ปวดแป๊ปเดียว​ คลอดง่ายมาก😅😅😅

อยากคลอดง่ายๆแบบนี้บ้างจังคะ

อิจฉาเลยค่ะ เราปวดตั้งแต่ 2 เซ็น รวมแล้ว 6 ชั่วโมง 😅

บ้านนี้เจาะน้ำ ปวดครึ่งชั่วโมงต้องไปเบ่งแล้ว 🤣

รวมแล้วที่เริ่มปวดแล้วเบ่ง 30 นาทีค้า สู้ค่ะแม่

ดีจังค่ะคุณแม่ไม่ปวดท้องขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

เปิด2ซม.ได้1อาทิตล่ะไม่ปวดซักทีไม่อยากผ่า