127 ตอบกลับ

อย่าเก็บมาใส่ใจเลยค่ะแม่ ของเราท้องใหญ่มีแต่คนทัก ท้องสาวทำไมท้องใหญ่จัง ลำคานเหมือนกันเลยค่ะ 🤣

บ้านนี้เล็กกว่านี้อีกค่ะ ขนาดนี้ไม่เล็กน่ะค่ะ บ้านนี้ก็เจอคำถามเเบบนี้หน่อย เบื่อเหมือนกันค่ะ

4 เดือนเท่ากันเลยค่ะ มีแต่คนทักเหมือนกันว่าท้องน้อยมาก แต่หมอก็บอกว่าเด็กสมบูรณ์ดีนะคะ

บ้านนี้ก็โดนคะ ท้องยัน9เดือนแต่ท้องเล็กมาก หมอยังบอกเด็กนน.ไม่ถึง2500 แต่พอคลอดออกมาจริง 3146จ้าา

ไม่ต้องสนใจค่ะ บ้านนี้ก็โดนทักบ่อยจนน่ารำคาญ แต่ไปซาวด์มาแล้วลูกตัวใหญ่เกินเกรณ์ด้วยซ้ำ

จริงค่ะเป็นเหมือนกัน.....แต่เราก็ไม่สนขอแค่ลูกสมบูรณ์แข็งแรงก็พอใจแล้ว....สู้ๆนะค่ะ😊😊✌✌

เล็ก หรือ ใหญ่ ก็ท้องเราไม่รุ้มีปันหาไรกะท้องเรานักหนา แค่ลุกสมบุรณ์แข็งแรงก็พอ😁😁

แม่ตัวเล็กท้องขนาดนี้ไม่เล็กนะคะอย่าสนใจเลยค่ะบ้านนี้6เดือนท้องยังเล็กอยู่เลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ บ้านนี้9เดือนก็โดนแซวท้องเล็ก แต่ไม่แคร์ขอแค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์พอ

ของเเม่ยังใหญ่กว่าบ้านนี้อีกค่ะ4เดือนยังเเบนราบเหมือนคนมีพุงเฉยๆเลยค่ะ