108 ตอบกลับ

4ค่ะยังไม่ได้ฉีดเป็นความดันสูงด้วยคุณหมอบอกฉีดไฟเซอร์ได้อย่างเดียวค่ะ...แต่ไม่มีหัยฉีด

VIP Member

1. ฉีดแล้ว 1เข็ม แอสต้า ตอน23วีค เข็ม2ยังค่ะ รอประมาณตุลาคม ถึงตอนนั้นก็น่าจะสัก8เดือนแล้ว

33W ฉีดเข็มที่1 ซิโนแวค ไม่มีอาการอะไรเลย มีแค่ปวดแขนข้างที่ฉีดนิดหน่อย 2วันก็หายแล้วค่ะ

ฉีดแล้วค่าา เข็มแรก AstraZeneca 32+4 วีค เข็มสองหลังคลอดเดือนตุลาคม อายุครรภ์ปัจจุบัน 33+1 วีคค่ะ

1 ค่ะ ฉีด AZ เข็ม1 (19 วีค) ปกติดีค่ะ ปวดแขนนิดหน่อยค่ะ อยู่พื้นที่เสี่ยง แนะนำให้ฉีดค่ะ

VIP Member

ฉีดแล้วค่ะ สถานะให้นมบุตร SV ทั้ง 2 เข็ม อาการโดยรวมก็ปวดตึงๆข้างที่ฉีด2-3วันค่ะ

ฉีดตอนอายุครรภ์ 26w เข็มแรก Sinovac ไม่มีอาการ เข็มสองรอครบ30วัน จะได้ฉีด แอสตร้า ค่ะ

1 )ฉีดแล้ว Az ตอน 33+ week เป็นไข้ตอนกลางคืน อาเจียน ปวดหัวอยู่ 2 วันค่ะ ลูกดิ้นปกติ

เข็มแรกฉีดซิโนแวค(17/8/64)ตอนอายุครรภ์28+1 น้องแข็งแรงดิ้นปกติ เข็มสองหมอนัด(7/9/64)

2 ค่ะ (แต่ ร.พ.ที่ฝากท้องโทรมาแจ้งว่าจะจองให้สำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์แล้วค่ะ)