7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันคะ บ้านนี้31+4ไปหาหมอเมื่อวาน หมอไม่ได้ซาวดูน้ำหนักน้อง แต่วัดขนาดท้องกับฟังเสียงหัวใจ หมอบอกท้องเล็กเกินไป ต้องกินโปรตีนนมไข่ เยอะๆ พอท้องไม่แตะไข่ต้มเลย ไม่รู้จะเพิ่ม นน.น้องยังไงดี กินอะไรแห้งๆฝืดๆคอไม่ได้เลย กินได้แต่เส้นๆน้้ำๆ ดูท้องตัวเองก็เหมือนไม่ใช่คนท้องจะ8เดือนเลย #ท้องแรกคะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องแรก33วีคน้องน้ำหนักไม่ถึง2โลพอออกจากโรงบาลกลับมาบำรุงกล้วยน้ำว้า+ไข่+นมตราหมีสลับไวตามิลงาดำบางวันน่ำเต้าหู้ที่ขาดไม่ได้เลยหมูกระทะค่ะ🤣น้องคลอดตอน39+4วีค3650กรัมค่ะ

ไข่ต้มวันละ 2-3 ฟอง กล้วยน้ำว้าวันละลูก นมแพะ นมถั่วเหลืองเขาว่าเพิ่มน้ำหนักดีแต่ไม่ต้องกินยัดนะคะเดี๋ยวลูกเสี่ยงแพ้นม กินวันละ 1-2 กล่องสลับชนิดนม ที่เหลือก็ทาน 5 หมู่ เนื้อสัตว์ ไข่

ไข่ต้มมื้อล่ะ 1-2 ฟอง กล้วยน้ำว้ามื้อล่ะ 2-4 ลูก นมตราหมี นมแพะ สลับนมถั่วเหลือง มื้อล่ะ 1กล่องคะ ขึ้นแน่ๆ บ้านนี้ แม่33วีค นนแม่ขึ้นมา8โล นน น้อง2300 คะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้29เข้า30 วีคแล้ว นน.น้องแค่900 กรัมเอง จะทำไงให้ขึ้นเครียดมากเลยค่ะ กลัวลูกตัวเล็กแถวเราตรวจเบาหวานรอบแรกไม่ผ่านด้วย🥹

ทางนี้ โอวัลติน ชงกับผงไรท์เบอรี่ค่ะแม่ เบื่ออาหาร 🥹

กล้วย นม ไข่ ค่ะ