58 ตอบกลับ

นี่อายุ15-16ท้องเล็กมากค่ะแทบไม่รู้ว่าท้องตอนนี้ได้8เดือนนิดๆแล้วยังไม่รู้นํ้าหนักลูกแต่คือนี่กินทุกอย่างที่บำรุง

5555สงสัยแต่ก่อนหุ้นจะดี🥰🥰

ตอนนี้อายุ16 จ้า ท้องได้5เดือน ท้องเริ่มใหญ่นิดนึงแร้วค่ะแต่เราเป็นคนตัวเล็กท้องเรยไม่ใหญ่มากเรยไม่ค่อยกังวนค่ะ

ปกติค่ะท้องสาว เราท้องแรก8เดือนใส่ชุดมปลายไปเรียนยังไม่รู้เลยว่าท้อง. เเต่น้องเกิดมาน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ ✌🏼✌🏼✌🏼✌🏼

ออคะขอบคุนคำแนะนำนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ท้อง 15 ค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนค่ะ ท้องเล้กเหมือนกัน แต่บ้านนี้ใม่สน ท้องจะเล้กใหญ่ขอแค่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก้พอค่ะ

กลัวไม่ได้มีลูกหรอจ้ะ รีบขนาดนี้

ท้องลูกคนแรกตอน 17 ท้องเล็กเหมือนกัน ตอนไปผ่าคลอด น้ำหนักแม่แค่ 60 เองจร้า น้องออกมาน้ำหนัก 2785 กรัม แข็งแรงดี

ออคร้าาาา

เอาน้ำหนักลูกเป็นเกณฑ์นะคะ จะเล็กจะใหญ่ก็ท้องเหมือนกัน ถ้าไปหาหมอแล้วหมอไม่ว่าอะไรอย่ากังวล

ถ้าน้ำหนักลูกเข้าเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ ยังไงปรึกษาคุณหมอว่าทานอะไรที่จะให้ลงลูกด้วยก็ดีค่ะ

ขอบคุนจร้าา🥰

17ค่ะ ท้อง6เดือนท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่พี่สาวบอกว่าท้องแรกก็เล็กเหมือนกันแต่มาโตข้างนอกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้15-16 34+6 ท้องเล็กเหมือนกันจ้า เเต่น้องตามเกณฑ์ ถ้าน้องตามเกณฑ์เเม่ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุนจ้าาา😉🥰

ท้องสาวเป็นแบบนี่แหละจ้า แม่ไม่ต้องกังวล เขาท้องได้7เดือนแล้วท้องออกแค่นิดเดียวเอง👶

ขอบคุนค้าา😉