17 ตอบกลับ

VIP Member

ลองไปหาหมอไหมค่ะ กลัวว่าถ้าไม่ใช่เดินมากหรือยืนมากหรือน้ำหนักมาก เกรงว่าจะกลัวครรภ์เป็นพิษค่ะ เพราะอายุครรภ์แม่ยังไม่มาก เพราะเราเคยเท้าบวมแบบนี้ตอนท้องแรก แต่เป็นช่วงใกล้คลอดเดือนที่ 8-เดือนที่ 9 อะคะ

ตอนแม่บวมแม่ครรภ์เป็นพิษมั้ยคะ

มีอาการอื่นร่วมไหมค่ะ ปวดหัว รู้สึกเหมือนความดันจะขึ้น หรือยืนมา พยายามไม่นั้งห้อยขา นอนเอาหมอนลองเท้า ช่วยได้ค่ะ ถ้ายังไม่ดีขึ้น หาหมอจร้า

พยายามอย่านั่งหย่อนขาค่ะ กินน้ำพอดี ไม่ต้องเยอะมาก ลองกดเท้าดูด้วยนะคะ ว่าบุบมั้ย ถ้าบุบควรไปหาหมอนะคะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

ครรภ์เป็นพิษจะเป็นตอนท้องใกล้คลอดไม่ใช่หรอ แม่เป็นคนตัวอ้วนใหญ่หรือเปล่า. เลยบวมขนาดนั้น. ท้องแค่4เดือนเอง

อายุครรภ์ยังน้อย..ไม่ควรบวมนะคะ ถ้าบวมแนะนำให้ไปหาหมอค่ะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

VIP Member

อายุครรภ์เท่านี้ถ้ามีอาการบวม ค่อนจ้าวอันตรายนะคะไปหาหมอดูหน่อยก้ดีค่ะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ อายุครรภ์ยังน้อยบวมขนาดนี้ เหมือนแม่ท้องแก่แล้วอ่ะค่ะ

เดินหรือยืนมากหรือป่าวค่ะตอนนอนหาหมอนลองขาให้สูงค่ะดูว่าหายบวมไหม

VIP Member

กลัวครรภ์เป็นพิษน่ะ แต่ไปหาหมอดีกว่า จริงๆ8เดือนถึงจะบวมน่ะ

5เดือนเเล้วค่ะ ไม่บวมอะไร นอกจากตัวที่น้ำหนักเพิ่มขึ้น