34 ตอบกลับ

ที่จริงไม่จำเป็นต้องทานะค่ะ นอกสะจากว่าลูกมีผดผื่นแดงๆก็ควรทาค่ะ

บ้านนี้ใช้แป้งฝุ่นค่ะ แม่แฟนม่ให้ใช้โลชั่น อันเราก้อม่เข้าใจ

มันจะมีแป้ง ของเด็กแรกเกิด มันจะมี ยุหน้าขวด 0+ของเด็กแรกเกิด

พยายามอย่าใช้แป้งฝุ่นนะคะ เดี๋ยวนี้จะมีแป้งโลชั่นค่ะ

VIP Member

เด็กอ่อนไม่จำเป็นต้องทาคะ กลิ่นตัวเด็กอ่อนหอมสุดแล้ว

มันมีโลชั่นชนิดน้ำ กลิ่นแบบแป้งเด็กเลย ทาแทนแป้งนะคะ

ช่วงแรกๆแนะนำเป็นครีมค่ะ พอสะดือหลุดแล้วค่อยใช้แป้ง

อยากให้รอ ซัก 1 ขวบหรือมากกว่านั้นครับ เพราะเยื่อบุจมูกน้องยังไม่แข็งแรงคือ อ่อนมาก และบางกว่าเรา3-4 เท่าเลยครับ

ไม่จำเป็นค่ะ​ ลูกเรา6เดือนแล้ว​ ยังไม่ทาแป้งเลย🤣

ทาได้เลยคับ อย่างนิวบอร์นก็ดีคับสำหรับเด็กอ่อน

แม่บ้านนี้ทาตั้งแต่อาบน้ำครั้งแรกเลยค่ะ