33 ตอบกลับ

แม่ต้องคิดถึงลูกเอาไว้ก่อนนะคะ พยายามอดใจเลยค่ะ เพราะชามีทั้งคาเฟอีนและน้ำตาลเยอะ

ติดมากค่ะ ปกติก่อนท้องติดกาแฟ กินเกือบทุกวัน แต่ไม่เกิน 1 แก้ว พยายามสั่งหวานน้อยๆ😂

แรกๆก็กินทุกวัน แต่พอเริ่มท้องแก่ ก็ไม่อยากกินไปเองรู้สึกเบื่อไปเอง

กินได้วันละไม่เกิน1แก้วค่ะ ระวังน้ำตาลด้วยค่ะ เสี่ยงเบาหวาน

คิดว่าไม่เป็นไรค่ะ เพราะตอนเราท้องก็กินกาแฟทุกวันตอนเช้า

VIP Member

บ้านนี้ก็ทานค่ะ แต่ไม่มากกลัวเบาหวาน แม่ระวังด้วยนะคะ

ติดเหมือนกันจ้าตอนนี้เลิกแล้ว เพราะลูกหัวใจเต้นเร็ว

พักก่อนนะคะแม่ นานๆจิบทีพอนะคะ เด๋วน้องโตช้าค่ะ

VIP Member

ทานเยอะเกินไปก็ไม่ดีค่ะแม่ นานๆ ทานทีดีกว่าค่ะ

ระวังน้ำตาลกับคาเฟอีนไว้ด้วยก็ดีนะคะคุณแม่