7 ตอบกลับ

อาจเป็นเพราะน้องตัวใหญ่ขึ้น แต่พื้นที่ดิ้นน้อยลง เลยไม่ดิ้นเยอะเหมือนช่วงก่อนหน้านี้ แต่แม่ยังคงต้องนับจำนวนลูกดิ้นอยู่ค่ะ ถ้าเห็นว่าผิดสังเกตก็ให้ปรึกษาหมอทันที

บ้านนี้ 32wเหมือนกันคะ เข่า ศอก เท้า หมัด มาหมดคะ😊 ท้องเเม่จะเเตกอยู่เเล้วคะ ดิ้นเก่งมากๆคะ

32wค่ะไม่ค่อยดิ้นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ก็พอดิ้นบ้างแต่ดิ้นเบาๆแอบกังวลอยู่เหมือนกันค่ะ😂

ถ้าวัน1หรือใน24ถ้าดิ้นถึง10ต่อวันก็ถือว่าปกตินะค่ะ คุณแม่ค่อยๆสงเกดเอานะค่ะ

แม่ลองนับดูนะคะถ้าวันนึงดิ้นถึง 10 ครั้งก็ปลอดภัยจ้า

คนแรกแม่32w.ไม่ค่อยดิ้น วันคลอดสายสะดือพันตัวจ้า

บ้านนี้ดิ้นแรงมากคะ 32w+