5 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ กินน้อยช่วงกลาวงวัน เพราะห่วงเล่น แต่กลางคืนกินเก่ง คิดว่าสังเกตน้ำหนักน้องถ้ายังอยู่ในเกณฑ์ก็ไม่น่าห่วงเทาไหน่นะคะ คิดว่าอีกอย่างน้องทานอาหารเสริมแล้ว นมก็ทานน้อยลง

แล้วให้น้องทานอะไรอีกบ้างคะ มีอาการอื่นด้วยไหม ซึม งอแง อะไรอย่างนี้

ข้าวให้เท่าไหร่คะ ลองลดปริมาณข้าวดูก่อนก็ได้ค่ะ ดูว่าจะกลับมากินนมเหมือนเดิมไหม

VIP Member

น้องกินนมน้อยไปหน่อยนะคะ แล้วให้น้องทานข้าวหรือยังคะ

อู้ยยยยยน้อยไปไหมค่ะ น้องทานข้าว 3 มื้อไหมค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก้อกินน้อยค่ะเเต่จะชอบกินข้าวมาก