21 ตอบกลับ

Super Mum

เราค่ะ เพราะเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว เลี้ยงคนเดียว ส่วนที่บ้าน ช่วยสอนไม่ได้ช่วยเลี้ยง ลูกคนแรกนะคะ

ผ่านตอนคลอดมาได้ อย่างอื่นก็ธรรมดาแล้วค่ะ จิ๊บๆเลย

เลี้ยงเอตั้งแต่อยู่​ รพ.เลนค่ะ​กับบ้านมาก็เลี้ยงเองไม่มีคนช่วยเลยค่ะ

บ้านนี้เลี้ยงเองตั้งแต่คลอดออกมาค่ะ ลูกคนแรกไม่ได้หลับไม่ได้นอนเต็มอิ่ม555😹

บ้านนี้เลี้ยงเองตอนท้องแรกค่ะ เลี้ยงอยู่หอคนเดียว คุณพ่อน้องทำงาน

บ้านนี้เลี้ยงลูกแฝดคนเดียว24ชม.ค่ะ พ่อจะช่วยเลี้ยวตอนกลับจากทำงาน

บ้านนี้คลอดแรกๆมีคนช่วยเลี้ยงพอมาอยุ่กับสามีก็เลี้ยงคนเดียวค่ะ

บ้านนี้เลี้ยงเองตั้งแต่ออกจาก ร.บ เลยค่ะแต่คลอดเองเลยแข็งแรงเร็ว

เลี้ยงเอง24ชม.ค่ะ สามีทำงานเหมือนกัน

Super Mum

เลี้ยงเองค่ะ ไหวค่ะอม่ สู้ๆ นะคะ

เลี้ยงเองค่ะจะเหนื่อยหน่อย