30 ตอบกลับ

เราเดินมากนั่งรถนานๆ วันนี้ไปโรงบาลคะหมอบ่นใหญ่ เพราะท้องเเข็ง เกร็งเป็นก้อนเลย มันเกี่ยวนะคะแม่ สู้ๆๆคะ

บ้านนี้เดินนาน​ และเดินเยอะ​ มีแค่อาการท้องแข็งบ่อยที่เจอ​ นอกนั้นก็ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ​

เดินตอนท้องโตมากไม่ดีค่ะ เสี่ยงคลอดไว แล้วแต่คนด้วยค่ะถ้าท้องแข็งบ่อย อันตรายค่ะ

ช่วงไตรมาสสุดท้าย จะเป็นค่ะ จะเจ็บขาหนีบมากก เดินแทบจะไม่ไหว ปวดหลังด้วยค่ะ

VIP Member

แล้วแต่คนค่ะ แต่การเดินเยอะช่วงท้องแก่​ มดลูกหน่วง อาจจะทำให้ท้องแข็งได้

บ้านนี้ เดินมากท้องแข็ง หน่วง เจ็บขาหนีบไปหมดเลย

VIP Member

บ้านนี้เดินมากๆก็ท้องแข็ง เจ็บหน่วงไปหมดเลยค่ะ

เดินให้พอดีค่ะแม่ เยอะเกินก็ไม่ดีท้องแข็งบ่อย

เดินมากก็ท้องแข็งค่ะ เดินบ้างออกกำลังกายค่ะ

VIP Member

เดินเยอะๆดีกลับลูกค่ะ แต่อย่าเดินมากเกินไป