11 ตอบกลับ

ถ้ามีคนช่วยเลี้ยงให้และ ไม่จำเป็นจริงๆไม่ควรพาออกมาข้างนอกค่ะ รอน้องสัก6เดือนขึ้นดีกว่าค่ะ ข้างนอกเชื้อโรคเยอะ โดยเฉพาะห้างที่คนพลุกพล่าน มีแต่เชื้อโรคลอยในอากาศ เด็กเล็กๆภูมิคุ้มกันยังไม่ดีพอเท่าผู้ใหญ่ น้องจะเจ็บป่วยได้ง่ายค่ะ

บ้านนี้พาไปตั้งแต่ 8 วันเหตุผลคือเลี้ยง 2 คนกับสามี ไม่มีคนช่วยดูแลจึงจำเป็นต้องหอบหิ้วกันไป เพราะสามีเลือกของใช้ให้ลูกไม่ค่อยเป็น แต่ก็รีบไปรีบกลับ ห่อตัวน้องแบบมิดชิดค่ะ

VIP Member

ให้น้องซักหกเดือนก็ดีค่ะ​ ในห้างเชื้อโรคเยอะจะตาย​ ใครเป็นโรคอะไรบ้างก็ไม่รู้เดี๋ยวไอเดี๋ยวจามกัน​ เด็กเค้าภูมิคุ้มกันต่ำติดง่ายกว่าผู้ใหญ่แบบเราๆเยอะค่ะ

เราพาออกยังไม่ครบเดือนเลยค่ะ ไปซื้อของเพราะของใช้หมด แต่ใส่หมวกให้น้อง ห่อตัวปิดมิดชิด เอาน้องอยู่บนรถเข็น ปิดที่คลุมแดด รีบซื้อรีบกลับค่ะ

1เดือนก็พาออกแล้วค่ะ หลังจากนั้นก็พาออกทุกอาทิตย์ เลี้ยงกันเองค่ะ ไม่มีคนช่วย ตอนนี้ 3 เดือนกว่าแล้ว ชอบเที่ยวมากค่ะ

ถ้า มีึคนช่วยเลี้ยงให้ก็ให้ลูกอยู่บ้านดีกว่าค่ะ 4เดือนค่อยพาไป😊

ประมาน 5 เดือนกำลังดีค่ะ

บ้านนี้เกือนห้าเดือนค่ะ

2เดือนคะ. พาออกไปห้าง

VIP Member

เราพาออกตอน 4 เดือนค่ะ