74 ตอบกลับ

เจ็บเหมือนกันค่ะ ถ้านั่งจะเจ็บ ต้องเอนหลัง หรือยืดตัวตรงๆนอนไปเลย จะช่วยได้

เปนเหมือนกันจ้า35wแล้วจะเปนเวลานอนตะแคง เหมือนเกิดจากการที่ท้องเราใหญ่ขึ้น

เป็นค่ะ เวลานั่งนานๆจะเจ็บแต่ถามคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่าไม่อันตรายจ้า😊

ช่วง6-7เดือน เจ้บๆหายๆ แต่พอ8เดือน เจ้บยุตลอดเวลาเรยค่ะ นอนก็ลำบาก

อาจเป็นเพราะหน้าอกจะขยายหรือป่าวค่ะ บ่านนี้ก็มีเจ็บแปลบๆเป็นพักๆ

เจ็บจนร้องไห้คะ แต่เราพึ่งหาย ลองเปลี่ยนท่านอนกับท่านั่งดูนะคะ

เป็นอยู่ค่ะ หมอบอกว่ากระดูกอ่อนอักเสบค่ะ ให้ยาแก้ปวดมาทานค่ะ

เป็นตอน5-6 เดือนเหมือนกันค่ะ กินทีละน้อยค่ะ นั่งตัวตรง ยืดๆไว้

เป็นคนตอนท้องคนที่2ก็เป็นตอนนี้ท้องคนที่3เป็นเหมือนกันเลย

มันจะจุกๆ หายใจไม่อิ่มเจ็บ ใช่มั้ยค๊ะ...กะเพาะมีปัญหาค่ะ