74 ตอบกลับ

น่าจะเป็นกล้ามเนื้ออักเสบเพราะหน้าท้องขยายใหญ่ขึ้น กล้ามเนื้ออาจจะยืดออก บางคนเจ็บ2ข้าง บางคนเจ็บข้างเดียว ส่วนตัวเอราเจ็บข้างขวาข้างเดียว ไม่ได้กินยาอะไรเพื่อบรรเทา ลองเปลี่ยนท่านั่ง ท่านอน ดูนะค่ะ อาการจะดีขึ้นคะ สู้ๆนะค่ะ เพื่อตัวน้อย

ลูกถีบคืะเขาตัวโตขึ้นเขาถีบเตะดิ้นในท้องและด้วยกรดไหลย้อนมันเลยเจ็บอาการจะลดเมื่อเข้าไตรมาสสุดท้ายท้องจะลดต่ำลงเตรียมคลอดแต่ก่อนเราก็เป็นตอนนี้หายแล้วค่ะ

เคยเป็นตอนอายุครรภ์น่าจะ 27 week เจ็บมากตอนจามค่ะ เหมือนท้องขยายใหญ่ขึ้นเลยไปดันตรงส่วนนั้น เป็นอยู่ประมาณ 1 อาทิตย์ หลังจากนั้นอาการก็หายไปค่ะ

ตอนนี้จะเจ็ดเดือนเเล้ว ปวดมากบริเวณนี้เลยคะ ทำไรไม่ได้เลยนอนตะเเคงไม่ได้ นอนหงายหายใจไม่ออก นั่งก้ปวด ไม่มีคำบรรยายคะ

เป็นกล้ามเนื้ออักเสบค่ะ เราก็เป็นเวลานอนหรือเอี้ยวตัวจะรู้สึกแปลบๆ หาหมอแล้วหมอบอกกล้ามเนื้ออักเสบ นอนพักก็หายค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พอเจ็บปุ๊ปเราจะยืดตัวตรงค่ะ พอทำแล้วอาการเจ็บเริ่มดีขึ้น แต่เราจะเจ็บตอนเวลานอนกับตอนกินอิ่มๆ

เป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บมาก นอนตะแคงซ้ายก็เจ็บ ขวาก็เจ็บ นอนหงายก็หายใจไม่ออก บางวันได้นั่งหลับเอาจ้า 😹😹 34w4d​

VIP Member

เคยเป็นคะ หมอบอกว่ากระดูกอ่อนอักเสบได้รับยามาทานแจ่ก็ไม่หาย เป็นตั้งแต่ 3 เดือนจนจะคลอดละคะ ยังไม่หายเลย

เจ็บเหมือนกันค่ะ แต่เจ็บด้านขวา เริ่มเจ็บตั้งแต่ 31 w จนตอนนี้ 36 w ก็ยังเจ็บอยู่ ทรมานกว่าปวดหลังอีกค่ะ 😂

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ นั่งก้เจ็บนอนก้เจ็บ ตอนนี้ 36w+4 แล้วค่ะ ยังไม่รู้เพศเลยคุณหมอไม่ยอมซาวน์ให้