8 ตอบกลับ

TapFluencer

ใกล้แล้วค่ะแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด 16 ก.พ. แต่คุณหมอบอกว่าน่าจะคลอดปลายเดือนนี้เพราะหัวน้องลงต่ำมากแล้ว เราเองก็ชอบขี่มอเตอร์ไซค์ด้วยค่ะหัวน้องก็เลยลงไวไปหน่อย เราเองก็กลัวคลอดก่อนกำหนดเหมือนกัน ได้แต่บอกลูกไว้ว่าอย่าเพิ่งรีบออกมาตอนนี้นะอย่างน้อยก็ขอให้ถึง 37 weekก่อน

ขี่มอเตอร์ไซค์ไปทำงานทุกวันเหมือนกันคะ น้องกลับหัวตั้งเเต่7เดือนคะหมอบอก

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะแม่ ปวดเหมือนประจำเดือน มีปวดบ้างแต่ไม่ถี่ แต่ฉี่บ่อยๆๆๆๆมากๆๆ ปวดขา นอนรำบากลูกชอบโก่งตัวบ่อย 😁😁

ผู้ชายเหมือนกันเลยคะ😊

บ้านนี้ก็34วีคคะ แต่น้องอยู่ท่าก้นและน้ำคล้ำน้อยหมอบอกได้ผ่ากำหนดคลอด27กุมภาคะแต่คงจะได้ผ่าก่อนกำหนดคะ

สู้ๆนะแม่บ้านนี้ภาวะน้ำคล้ำน้อยแต่ถ้ามีน้ำเดินหรือมีเลือดออกแม่รับหาหมอเลยนะคะอันนี้หมอบอกไว้คะถ้าน้องอยู่ท่าก้นลงไม่กลับหัวก็อันตรายอยู่คะถ้ามีอาการจะคลอด

บ้านนี้22กุมภาค่ะ รู้สึกหน่วงท้องเหมือนกันค่ะ ท้องเเข็งบ่อยเพราะเดินเยอะ

บ้านนี้ก็ 22 กพ คะ ท้องแข็งทุกวันเลย บ่อยด้วยเพราะทำงานเดินเยอะยืนเยอะคะ

ขอเราก็เป็นค่ะนึกว่าต้องเมื่อคืนแล้วท้องคนที่3ค่ะแต่กำหนดคลอด22กพ.ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้27ก.พ รู้สึกหน่วงท้องค่ะแต่ท้องไม่แข็งมากเท่าไร

บ้านนี้กำหนดคลอด 27ก.พ.ค่ะแม่ อาการคล้ายๆกันเลยค่ะ

คลอดไวๆนะคะ ✌️

บ้านนี้กำหนดคลอด25แต่อาการมาแล้วเหมือนกันจ้า

สู้ๆนะคะคุณเเม่ รอไม่ไหวเเล้วคะ