62 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ 38+3W. กำหนด31 พค. ยังไม่มีอาการปวดท้องหลอกเลย. แต่เจ็บใต้ขา เจ็บจิมิ คุณแม่อยากเจอหน้าลูกแล้วตอนนี้. ตื่นเต้น ลูกชายคนแรก ท้องแรก

ยินดีด้วยนะคะ

สอบถามความรู้จากแม่ๆค่ะ เรากำหนดคลอด 24 พ.ค วันนี้มีมูกเลือดไหลออกมา แต่ไม่มีอาการเจ็บท้อง ถือเป็นสัญญาณเตือนมั้ยคะ (ท้องแรกค่ะ)

กำหนดคลอด 25 พ.ค. ค่ะ แต่ดันแตกก่อนกำหนดคลอดเมื่อวันที่ 10 พ.ค. ค่ะ ไปหาหมอตามนัดแต่พอตรวจภายในเจอมดลูกเปิดแล้ว 4เซน เลยต้องรอคลอดเลย

ขอบคุณค่ะแม่ น้องก็เช่นกันค่ะ

นน ตัวน้อยเยอะมากมีวิธีแนะนำไหมค่ะอยากเกิดเองธรรมชาติแบบนี้ค่ะตอนนี้ตัวเลก3300กรัมกำหนด 31 พฤษภานี้เลยค่ะ

ต่อไปก่ลุ้นเลยค่ะอยากแตกแล้วตอนนี้ตื่นเต้นมากก

39+3 ค่ะ อยากแตกแล้ว ทำไงดีคะ ใครมีวิธีเร่งคลอดบ้าง กลัวเลยกำหนด กลัวทุกอย่างเลยตอนนี้

เดี๋ยวหมอก็พิจารณาเร่งคลอดเองนะคะ คุณแม่ไม่ต้องคิดมาก😍

ดีใจด้วยนะค่ะ บ้านนี้ กำหนดคลอด 28 พ.ค. ตอนนี้ 38วีค 6 เดย์ ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😁😁😁😁

บ้านนี้40w6วันยังไม่แตกเลยจ้า..หมอนัดเร่งคลอดวันจันที่24ยี้แล้วจ้า

แอบกลัวๆๆอยู่บ้างค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้40+1แล้วปากมดลูกเปิด2เซ็นยังไม่แตกเลยค่ะ

หนักมากลูก แม่ก็เก่งคลอดเองด้วย แข็งแรงๆทั้งแม่และลูกนะคะ 😍

ขอบคุณมากคะแม่

อยากจะเเตกเเล้ว39วีค ท้องแข็งบ่อยมากแต่ก็ยังเงียบเหมือนเดิม

มดลูกไม่ยอมเปิดเลยค่ะ