28 ตอบกลับ

ที่เคยเป็นนะค่ะเจ็บหัวลูกลงตำแล้วค่ะยิ่งไกลคลอดยิ่งจะเจ็บมากแท้บจะเดินไม่ได้เลยเจ็บจิ๋มเจ็บหัวนาวเจ็บขาหนิบราวลงไปที่ขาแม่บ้านนี่เจ็บตอน7เดือนเจ็บไปจนถึงวันคลอดเลยสู้ๆนะแม่นะ✌️✌️✌️

เพราะเชิงกรานขยายค่ะ เพื่อรองรับตัวเด็กค่ะ เลยทำให้เจ็บจิ๊มิ๊ รวมถึงก้น และหลังด้วย การขยายของเชิงกรานนี้มีการขยายลักษณะ​เป็น​วงกลม​ค่ะ เลยทำให้ปวดไปทั่ว😁😁😁คุณหมอกล่าวมาค่ะ

สัญญาณเตือนค่ะ จะคลอดแล้ว ถ้าเจ็บท้องถี่ทุก5 นาทีไปหาหมอเลยค่ะ บางคนอาจเจ็บท้องแล้วมีน้ำคร่ำไหล บางคนเจ็บท้องแล้วอาจมีเลือดไหลเลยก็มีค่ะ สังเกตุด้วยนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ยิ่งเวลานอนขยับไม่ได้เลย ร้าวไปทั้งหมดเลยค่ะ ตอนนี้ 37 w 5 d แล้ว เดินแทบไม่ไหว 😅

วัน​เดียว​กัน​เลย​ แต่ไม่มีอาการ​อะไร​เลย​ถ้า​40สัปดาห์​ยัง​เงียบ​ บ้านนี้จะตัดสินใจ​ผ่าคลอด​ค่ะ

มี​ท้อง​แข็ง​บ่อย​ กับมือเท้าบวม​ มีตกขาว​ปกติ​ ค่ะ​ ไม่​มี​วี่แวว​เลย​

เชิงกรานขยายคะ ตอนท้องแรกเราเจ็บมากจนเดินจะก้าวไม่ออกเลยต้องไปขอหมอผ่าออกเลยตอนนั้น39w5d

นุ่ก้มีอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะตอนนี้ได้27สัปดาแล้วนอนพลิกตัวลำบากทรมานมากเลยค่ะ

บ้านนี้34สัปดาห์ก็เจ็บมากค่ะยิ่งถ้ากลั้นฉี่ด้วยเดินแทบไม่ได้เลยค่ะ

38w เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงแรกๆปวดขาหนีบตอนนี้ร้าวมาที่จิมิแล้ว🤰

เป็นเหมือนกันคะเจ็บเสียวจิมิเดินไม่ได้เลยคะตอนนี้38+4w