11 ตอบกลับ

ท้องลมเหมือนกันค่ะตอนนี้รอให้หลุดออกมาเองเพราะนอนโรงพยาบาลยังไม่ใด้ยังไม่มีคนเลี้ยงลูกสามขวบห่วงลูกถ้าไม่หลุดก็ต้องไปขูดมดลูกหมอบอกไม่เจ็บเพราะวางยาสลบแต่ตอนนี้เจ็บที่หัวใจมากกว่าความรู้สึกมันเหมือนตอนที่พ่อกับแม่เสียใหม่ๆเลยดีทียังมีลูกสาวอีกคนอยู่ข้างๆถ้าไม่มีลูกคนนี้ต้องบ้าแน่ๆ

บ้านนี้ก็เพิ่งตรวจเจอค่ะ น้อง 6 w น้องหยุดการเจริญเติบโต เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอฉีดยาให้ รอถุงหลุดออกมาค่ะ..แต่ไม่ได้ขูดมดลูก อย่าคิดมากนะคะ..ทำใจสบายๆ เข้าใจตรงความรู้สึกนี้..บ้านนี้แอบเสียใจเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะคะ

เคยท้องลมคะ แต่ไม่ได้ขูดมดลูก หมดให้เหน็บยา ก็ไม่ออก ต้องใช้เครื่องดูดออกคะ ตอนดูดออกมันจะเจ็บๆหน่วงๆสุดๆไปเลยจ้า ตอนนี้ได้มีน้องใหม่แล้ว ท้องได้21wแล้วจ้า สู้ๆนะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่

เดือนเดียวติดเลยจ้า ติดแบบงงๆ ยาคุมก้อกิน ติดแบบไม่มีประจำเดือนมาเลยตั้งแต่ที่ดูดออกคะ ไปหาหมอ หมอก้อตกใจเหมือนกันคะ ตอนนี้37+3แล้วคะ

ขูดมดลูกไม่เจ็บนะคะ แต่มันเสียใจ ท้องแรกเรา ก็ท้องลม ไม่หลุดเอง ต้องเหน็บยาขับออก ดันออกไม่หมด ต้องขูดมดลูกอีก สู้ ๆ นะคะ เอาใหม่ เราเองสู้มา 3 ท้องแล้ว ยังสู้เลย

ขูดมดลูกไม่เจ็บคะ. ของเราขูดแบบวางยาสลบ. แต่ถ้าขูดสดไม่เคยคะ. ถ้าหมอให้เหน็บยามันจะปวดท้องบิดๆหน่อยคะ. ถ้าเหน็บยาแล้วหลุดออกหมดก็ไม่ต้องขูดมดลูก

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล

VIP Member

วันเวลาจะทำให้เราดีขึ้นเองนะคะ แล้วก็บำรุงร่างกายใหม่ ทำจิตใจให้สบาย เด๋วน้องก็กลับมาค่ะ/ พึ่งท้องลมมาเมื่อเดือนที่แล้วเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะคะ

สู้ๆนะค่ะ เราเพิ่งขูดมดลูกเหมือนกัน ของเราเด็กหยุดการเจริญเติบโตเอง ไม่พัฒนาต่อ ตอนแรกก็อยากได้หลุดเอง แต่คุณหมอแนะนำว่าขูดมดลูกดีกว่า ไม่เจ็บนะค่ะ เค้าวางยานอนหลับ แต่หลังจากขูดแล้วต้องดูแลตัวเองหน่อยนะค่ะ ทำตามคำแนะนำของคุณหมอค่ะ

บ้านนี้ก้อเพิ่งขูดเสร็จวันนี้ไม่เจ็บจ้าเพราะหมอวางยานอนหลับฟื้นอีกทีก้อปวดท้องเหมือนปวดท้องเมน ท้องลมเหมือนกัน

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-130986)

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-130986)

อย่ากลัวอะไรในสิ่งที่ยังไม่เกิดคะ ท้องอ่อนห้ามเคลียดนะคะ

จะไปขูดวันที่ 9/3/62 ค่ะ