14 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ ท้องไม่ออกเลย จะออกเฉพาะเวลาอิ่ม ไม่รู้สึกว่าน้องตอดด้วยค่ะ แอบกังวลเหมือนกัน ว่าน้องยังอยู่กับเรามั้ยเป็นอะไรรึป่าว เพราะเคยแท้งเหมือนกันค่ะ กังวลใจไปหมด 😥

TapFluencer

ดูที่น้ำหนักน้องในท้องเป็นหลักค่ะแม่ แม่พยายามอย่าเพิ่งเดินเยอะ อย่ายกของหนัก อย่าขับมอเตอร์ไซค์ พยายามพักผ่อนให้มากๆเพราะแม่เคยแท้ง มันมีความเสี่ยงมากเลยค่ะ

ตอนนี้ท้อง12วิค6 w ทำงานหนักวันนี้พอดีมีน้ำใส่ไไหลออกมาทางช่องคลอดแบบเปียกอันตรายมั้ยค่ะท้องแรกค่ะลูกยังยุมั้ยค่ะขอบคุณค่ะ

ต้องไปหาหมอค่ะแม่

ของเราจะ5เดือนแล้วค่ะ ท้องเริ่มโตขึ้น น้ำหนักขึ้นมาก่อนท้องน้ำหนัก42-43 พอท้องตอนนี้ก็48.6ค่ะ ท้องแรกค่ะ.

ใจเย็นๆค่ะแม่ ทานบำรุง เนื้อ นม ไข่ หลีกเลี่ยงแป้ง น้ำตาล จ้า ทานวิตามินที่หมอให้ทุกวันสม่ำเสมอน้า

เหมือนกันเลยค่ะ ท้อง2 แต่ท้องไม่ออกเลยมีแต่คนทักว่าท้องเล็กมากๆแอบกังวลใจมากๆค่ะ😥

บ้านนี้19w2d ท้องยังแบนมากเห็นไม่ได้ท้องเลยค่ะขนาดกินเยอะท้องยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ

ดื่มนม ทานยาหมอให้ไม่ขาดค่ะ ช่วงนี้ท้องยังไม่ออกค่ะแม่ บ้านนี้ออกตอน7เดือน

VIP Member

บ้านนี้18wท้องเริ่มออกแล้วค่ะ เริ่มรู้สึกน้องดิ้นเบาๆตอน16w

ท้องแรก 19 weeks ค๊าตอนนี้มีแต่คนทักว่าทำไมไม่เหมือนคนท้องเลย