17 ตอบกลับ

อยู่ที่เราทนเพื่อะไรค่ะ เราหมดหนทางจริงๆหรอ ถ้าเราหมดหนทางก็ต้องทนเพื่อลูกทนจนกว่าลูกจะโต แต่ถ้ามีคนช่วยเราเลี้ยงลูก ไปเถอะค่ะ เเรกอาจจะเสียใจ แค่เวลาผ่านไปเราจะรู้เราคิดไม่ผิดที่ผ่านต้องนั้นมา สู้ๆนะค่ะ

เคยเป็นกับแฟนเก่าค่ะ มีลูกด้วยกัน1คน สุดท้ายทนไม่ไหวจบดีกว่า ตอนนี้เจอครอบครัวใหม่ที่ดีสามีมีความรับผิดชอบสูง รักลูกเมียมาก ตอนนี้แฮปปี้มากค่ะ คิดถูกแล้วที่เลือกเดินออกมา

เปนเหมือนกันค่ะ แค่ทำใจให้สบายไม่คิดมาก ทำยาก แต่จำเปนต้องทำค่ะ เพื่อลูกน้อย เครียดก้ส่งผลเสียต่อลูกอีกค่ะ

ไม่ต้องตามนิ่งๆเฉยๆไว้คะ เข้าใจว่าทำยาก แต่ทำได้เราจะสุขใจ เราเคยผ่านเรื่องพวกนี้มาเยอะคะ สู้ๆๆคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-84316)

มีค่ะบ้างเวลา ชีวิตมีขึ้นมีลง มองหน้าลูกค่ะ ฮึดขึ้นมาใหม่ค่ะ สู้นะคะๆ

เป็นเหมือนกันค่ะท้อด้วยแต่พยายามอดทนเพราะท้องอยู่สู้ๆนะค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ ทั้งเหนื่อย ทั้งเครียด สาระพัดที่อยู่ในหัว

สำหรับเรา คือทำใจค่ะ เราไม่มีทางออก เพราะเราไม่เหลือใคร

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ ฟ้าหลังฝนย่อมสวยงามเสมอค่ะ

VIP Member

เหมือนกันค่ะ ทั้งเรียน ทั้งทำงานบ้าน ทั้งค่อยตาม 😂😂😂