3 ตอบกลับ

ตอนนี้เรามีอาการเหมือนจะปวดท้องคลอดเลยคะ แต่ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้18+2w เราเคยคลอดลูกที่เสียในท้อง1 คลอดปกติ3คน คือไม่เคยมีอาการแบบนี้มาก่อนทั้งหมดที่ตั้งครรภ์ ครั้งนี้คือท้องแรก กลัวมากๆเลยคะ

เอ่อ มีลูกกับญาติ ไม่กลัวความเสี่ยงเกิดขึ้นกับลูกหรอคะแม่ หรือว่ายังไง

ตอนแรกไม่ได้เชื่ออะไรนะคะ เพราะหมอเขาบอกว่าก้มีส่วนแต่ก้ไม่100% เพราะบางคนลูกออกมาก้สมบูณดีไม่มีอะไร ที่หมอบอกว่าแต่ไม่ใช่100%เลยจะคิดไปทางอื่นสะมากกว่า แต่ก้เริ่มคิดๆยุเหมือนกันค่ะ

ข้อ 2. ค่ะ บ้านนี้ท้องสองเครียดมากจนแท้ง