20 ตอบกลับ

แม่ติดต่อไปทางโรงพยาบาลแล้วค่ะ คุณหมอแจ้งให้รอไปตามนัดวันที่23นี้ค่ะ เพราะเบื้องต้นในระยะเวลาใกล้เคียงกัน (ในภาพเป็นเวลาเกือบๆ5ทุ่ม แม่เข้าห้องน้ำอีกครั้งช่วงเที่ยงคืนกว่าๆ )แม่ไม่มีมูกเลือด ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีท้องแข็งใดๆเพิ่มเติม และสังเกตอาการมาตลอดไม่มีปวดเพิ่ม คุณหมอเลยแนะนำให้รอวันนัดอีกครั้งนึงค่ะ แต่ถ้าหากมีน้ำเดิน หรือมีมูกเลือดอีกต้องไปทันทีค่ะ แล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะคะ ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะแม่ๆ 🙏🙏(ตอนนี้ตื่นเต้นอยากเจอหน้าเจ้าตัวเล็กเเล้วค่ะ😁😁)

ไปหาหมอเลยค่ะแม่ แม่บ้านนี้พึ่งเป็นเลือดแบบนี้แล้วก็หายไปคล้ายเลือดประจำเดือน ไปหาหมอเจอพยาบาลมาทำไมไม่มาหาหมอไวๆ ถึงมีเลือดนิดเดียวก็ต้องไปค่ะ สรุปเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบได้ยาฆ่าเชื้อมากินค่ะ เป็นตอน30,w5d ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่♥️

VIP Member

เราว่ามูกเลือด เเนะนำไปหาหมอเลยคะ ของเราเป็นเเบบนี้ ไม่ปวดท้อง ท้องไม่เเข็ง ไปถึงหมอบอกช่องคลอดเปิด3 เซนเเล้วคะ

เหมือนเราเลยค่ะ

VIP Member

ของเราออกยังงี้หมอยังไม่ให้ไปโรงบาลเพราะมีนัดอีกวันพอเช้าอีกวันมีมูกเลือดท้องแข็งบ่อย หมอตรวจดูเปิด4เซนแล้วค่ะ

หมอยังไม่ให้ไปเหมือนกันค่ะ รอไปตามนัดอีกทีค่ะ❤

มูกเลือดค้าา ไปหาหมอเลยค่ะ ของเราเจอปุ๊บไปหาหมอ ปากมดลูกเปิดสองเซนค่ะ

ตอนนี้อาการปกติแล้วค่ะ คุณหมอให้รอไปตามนัดค่ะ ❤

หาหมอแล้วหมอว่าไงบอกกันด้วยนะค่ะกำหนดหาหมอพุงนี้ค่ะ

หมอให้รอไปตรงวันนัดค่ะ ยังไงจะมาแจ้งนะคะ ตอนนี้อาการยังปกติค่ะ❤

เป้นเหมือนกันเลยฉี่เสร็จพอเช็ดก้อมีเลือดออกแต่ไม่มีอาการได้เลย

แม่รอไปตามนัดมั้ยคะ รึไปรพ.เลย

ใกล้แล้วค่ะ ตอนแม่จะคลอดน้องก็เป็นแบบนี้ ไม่มีอาการอะไรเลย

มูกเลือดจ้า ไปหาหมอเลยนะค่ะ ปากมดลูกเริ่มเปิดละค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่ ตอนนี้รอไปตามที่คุณหมอนัดค่ะ ❤

ไปหาหมอดีที่สุดคะ ร่างกาย คนเรา ไม่เหมือนกัน