27 ตอบกลับ

เป็นค่ะ ตอนนี้คลอดออกมาได้ 3 เดือน 14 วัน น้องก็ยังสะอึกเรื่อยๆค่ะ เหมือนเป็นอาการประจำตัวน้องเลย

เก่งค่ะ กินจากเต้าค่ะ 😀

สะอึก บ่อยเหมือนกันค่ะ 3-4 ครั้งต่อวัน ช่วงสะอึกมีเเอบดิ้นเเรงด้วยค่ะ 32 W. พอดีค่ะ

บ้านนี้วันละ 2-3 ครั้งค่ะ ครั้งละ 1-2 นาทีแต่ลางทีนานกว่านี้จนแม่แอบรำคาน5555555 😊

เรื่องปกติคะ น้องฝึกหายใจ บ้านนี้วันล่ะสองสามรอบคะ รอบบ่ะ5-10นาทีเลยจ้า

บ้านนี้ก็สะอึกบ่อยค่ะ กำหนดคลอดอาทิตย์หน้าแล้ว

บ้านนี้​7เดือนแล้วสะอึกมากกว่าดิ้นอีกค่า😙

VIP Member

ลูกจะสะอึกบ่อยในช่วง 32 สัปดาห์ ถูกแล้วค่ะ

จะเข้าเดือนที่8ค่ะสะอึกบ่อยเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันค่ะแม่.สะอึกบ่อยมากค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะ ดิ้นแรงขึ้นเยอะด้วย