88 ตอบกลับ

ของเราประมาณ3-4เดือนแค่ตอดๆนะ พอเริ่มเข้า5เดือนจะดิ้นบ่อย เริ่มหนักตอน6เดือนขึ้น

VIP Member

ดิ้นค่ะแต่เเม่ยังไม่รู้สึกค่ะ เพราะน้องตัวเล็กมาก จะรู้สึกจริงๆก็18สัปดาค่ะ

เคยถามหมอ หมอบอกว่าช่วง16wลูกอาจจะดิ้น แต่แม่ไม่รู้สึกค่ะ จะชัดช่วง18-20wค่ะ

น้องจะดิ้นช่วงอานุครรภ์ 4-5เดือนค่ะ ถ้าท้อง2อาจจะรู้สึกเร็วกว่านี้ค่ะ

เราจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้นตั้งแต่16-18วีคขึ้นไปค่ะ 10วีคตัวเล็กอยู่ค่ะ

อายุครรภ์เท่านี้ยังรู้สึกไม่ได้ค่ะ แม้ว่าเค้าจะดิ้นตลอดเวลาก็ตาม

บ้านนี้ 18W เพิ่งรู้สึกค่ะ แต่ถ้าอยากเห็นลูกดิ้นแล้ว ลองซาวดูนะคะ

ดิ้นค่ะ แต่เรายังไม่รุ้สึก บ้านนี้รุ้สึกจริงตอน 17w ค่ะ น้องตอกๆ

จิงๆเค้าดิ้นค่ะ​ แต่ตัวเค้าเล็กมาก​กกกกก ต้องรอ​ 4-5​เดือน​ค่ะ

ทนรออีกหน่อยน่ะแม่ บ้านนี้น้องตอดตอน19วีคดิ้นตอน21วีคแล้วค่ะ