88 ตอบกลับ

น้องดิ้นแล้วค่ะ แต่น้องตัวเล็กมากเราเลยไม่รู้สึก เราจะรู้สึกประมาณสัปดาห์ที่16-22ค่ะ แต่ไม่เกิน24หรือ26 สัปดาห์นี่แหละจำไม่ได้ ถ้าเกินนี้ต้องพยแพทย์ค่ะ

VIP Member

ลูกดิ้นแล้วค่ะ เพียงแต่เค้าตัวเล็กมาก คุณเลยยังไม่รู้สึก เมื่อเด็กโตขึ้น 16วีค++ คุณถึงจะรู้สึกได้ แต่ก็แล้วแต่ผนังหน้าท้อง ของคุณแม่แต่ละคนด้วยนะคะ

ไม่ต้องรีบค่ะ อายุครรภ์ยังน้อยยังไม่รู้สึกถึงการดิ้นหรอกค่ะ เพราะน้องตัวเล็ก อยากทราบข้อมูลว่าลูกดิ้นตอนไหนหาข้อมูลในเน็ตอ่านดูได้ค่ะ

10 สัปดาห์ ลูกยาวแค่ 3.1 ซม.เองนะค่ะ หรือเท่ากับหนึ่งข้อหัวแม่มือเราเอง ประมาณเม็ดถั่วแดง น้องยังเล็กมากค่ะ 16 สัปดาห์จะเริ่มรู้สึกตอด ๆ ค่ะแม่

ปกติค่ะ อายุครรภ์ยังน้อยอยู่เลย และน้องยังตัวเล็กมาก อย่าว่ารู้สึกถึงการดิ้นเลยค่ะ การตอดยังแทบไม่รู้สึกเลยจ้าแม่อย่าเป็นกังวลไป

เขาดิ้นเเล้วคะ เเต่เรายังไม่รู้สึกเองช่วง3-4เดือนเราถึงจะรู้สึกนะคะ อีกอย่างเเล้วเเต่พัฒนา​การของน้องด้วยจ้า

น้องตัวเท่าเม็ดถั่วแดงค่ะ 🤣 ต่อให้ตีลังกาเต้นบัลเลย์ในพุง แม่ก็ไม่รู้สึกหรอกค่ะ มดลูกยังมีพื้นที่เพียบ

ถ้าซาวด์จะเห็นว่าเค้าดิ้นค่ะ แต่เค้าตัวเล็กมากๆเรา้ลยไม่รู้สึก 16-17วีค อาจจะเริ่มรู้สึกตอดนิดๆได้ค่ะ

VIP Member

10วีค น้องยังตัวเล้กอยู่เลยค่ะ น้องจะดิ้น28วีคนะค่ะ บ้านนี้19+3 ยังใม่รู้สึกว่าน้องดิ้นหรือตอดเลยค่ะ

ยังเล็กอยู่ค่ะเเม่ ตัวนิดเดียว ประมาณ12-14 เดี๋ยวก็จะตอดเบาในท้องเเม่ ส่วนดิ้นคงต้อง18ขึ้นไปจ้า