32 ตอบกลับ

1-3 เดือนค่ะ เป็นช่วงที่กำลังสร้างร่างกายให้ครบสมบูรณ์ ไตรมาสต่อมาเป็นช่วงเจริญเติบโต แต่จะยังไงก็ควรบำรุงตลอดการตั้งครรภ์ค่ะ

บ้านนี้ไตรมาสสุดท้ายจะเน้นโปรตีนจากไข่ไก่ค่ะ เพิ่มน้ำหนักลูกก่อนคลอด

ทุกช่วงของการตั้งครรภ์ค่ะแม่ สำคัญหมด เพราะเด็กมีพัฒนาการตลอดเวลาจ้า

VIP Member

บำรุงตลอดค่ะ เพียงแต่ว่าช่วงไตรมาสแรกจะแพ้กินไรไม่ค่อยได้ค่ะ

บ้านนี้รุ้ว่าท้องก้บำรุงเลยคะ นม,ผลไม้เต็มตู้เย็นเลย

บำรุงเรื่อยๆจ้า ลูกน้อยจะได้รับสารอาหารได้เต็มที่

VIP Member

3 เดือนขึ้นไปค่ะ น้องถึงได้สารอาหารจากแม่

VIP Member

ทุกช่วงเลยค่ะ ยิ่งไตรมาสแรกยิ่งสำคัญ

รุ้ว่าตั้งครรภ์เริ่มบำรุงได้เลยค่ะ

VIP Member

สำคัญทุกเดือนค่ะ บำรุงมากทุกเดือน