8 ตอบกลับ

แม่อย่าเดินบ่อยนะคะ บ้านนี้จากประสบการณ์ เดินขึ้นลงแฟลต 3 ชั้นทุกวัน เพราะต้องไปทำงาน สุดท้ายปากมดลูกเปิด เกือบคลอดก่อนกำหนดที่ 29 วีค ซึ่งหมอต้องฉีดยาระงับคลอดแล้วก็ให้นอนเฉยๆ ห้ามทำงาน ห้ามเดินเป็นเดือนๆ เลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ ล่าสุดไปไหนไกลๆจากบ้านไม่ได้แล้ว ฉี่จะออกตลอดแป๊บๆฉี่ หายใจก็ลำบาก

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 😊 สู้ๆนะคะอีกนิดเดียว 💪🏻

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ♥️ ขอให้แม่กับน้องแข็งแรงนะคะ สู้ๆค่ะแม่

32+6 wเหมือนกันเหนื่อยนอนลำบากหายใจก็เหนื่อยปวดขาตนตัวไปหมด😔😔

คลอดง่าย ๆ แข็งแรงทั้งแม่และลูก นะคะ ^^

ขอบคุณมากๆๆนะคะ 🙏🏻

อาการเหมือนกันเลย แต่นี่พึ่ง29W

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่

ขอให้แข็งแรงปลอดภัยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ 🙏🏻