6 ตอบกลับ

มันจะ ตึด ตึด ตึด ที่ท้องมั้ยคะแม่ เราเป็นแบบนั้นท้องจะกระตุกๆ น้องสะอึกค่ะ ของเราสะอึกทุกวัน

เป็นสั่นเหมือนเด็กนอนผวาเลยคะแม่ๆ แต่ไม่ใช่การสะอึกคะ ไปหาหมอแล้วค่ะคุณหมอบอกไม่มีอะไรผิดปกติคะ ถ้าน้องไม่ดิ้นจะน่ากังวนกว่าคะ

กำลังจะถามเลยค่ะ เพราะเป็นเหมือนกัน เพิ่งเป็นวันนี้เลย ดิ้นกระตุกเหมือนไฟซ็อต

คุณหมอบอกไม่เป็นอันตรายนะคะ แต่ถ้าแม่ไม่สบายใจก็แวะไปเช็คได้คะ

เค้าเรียกเด็กสะอึกค่ะ ปกติค่ะ จะเป้นจนกว่าจะคลอด

สะอึกจะอีกแบบหนึ่งคะแม่ๆ นี่เหมือนเด็กนอนสะดุ้งสั่นๆไปเลยคะ

TapFluencer

ไม่อันตรายค่ะ ขอแค่ดิ้นเพียงพอค่ะ

ขอบคุณจ้ส♥️

ปกติจ้าแม่บ้านนี้ก็เป็นบ่อยค่ะ

ขอบคุณนะคะ

เรา 31+2 เหมือนกันค่ะ

คุณหมอบอกไม่เป็นไรบ้านนี้สบายใจแล้วคะแม่