อายุครรภ์ 33week มีมูกเลือดไหลออกมาซึมๆไม่มากพอติดกางเกงใน แต่ไม่มีอาการปวดท้องเลย ใครเคยเป็นบ้างค่ะ ควรไปโรงพยาบาลหรือป่าว หรือรอให้เจ็บค่อยไป

อายุครรภ์ 33week มีมูกเลือดไหลออกมาซึมๆไม่มากพอติดกางเกงใน แต่ไม่มีอาการปวดท้องเลย ใครเคยเป็นบ้างค่ะ ควรไปโรงพยาบาลหรือป่าว หรือรอให้เจ็บค่อยไป

8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

มีอาการแบบเดียวกันเลย....แต่เป็นตอนสัปดาห์ที่ 39 ตอนมีมูกเลือดซึมหน่อยๆ ก็ตกใจ รีบไปโรงบาล แต่พอหมอตรวจปากมดลูกดู ปรากฏว่ายังไม่เปิด หมอเลยให้กลับบ้าน แต่พอรุ่งเช้าของอีกวันปรากฏว่ามีน้ำเดิน เลยรีบไปโรงบาลอีกที .... คราวนี้..น้องคลอดเลยจร้า (น้ำหนักแรกเกิด 3,160 กรัม คลอดเอง)

มีท้องแข็งไหมค่ะ บ้านนี้ก็33วีค มีมูกออก รวมท้องแข็ง แต่ก่อนหน้านี้ทำงานหนัก เดินมากยกของหนัก แต่ท้อง3นะค่ะ เลยได้นอน รพ.เมื่อคืนฉีดยาระงับคลอดไว้

Post reply image

ควรไปคะของเราก็มีมูกออกเเบบนี่ตอนเช้าพอบ่ายน้ำคร่ำเเตกไม่มีอาการปวดท้องเลย สรุปต้องผ่าคลอดฉุกเฉินคะ

Post reply image

รีบไปเลยค่ะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

ไปร.พ ดีสุดนะคะคุณเเเม่

แนะนำคุณแม่ ไปหาหมอค่ะ

VIP Member

ไปด่วนๆๆค่ะ

ตอนนี้ท้องคะแต่ท้องตรงใต้นมมันใหย่กว่าคะเป้นใรไหมคะ