อยากเพิ่มน้ำหนักลูกทำยังไงดีคะ

อายุครรถ์34 วีคแล้ว น้ำหน้ำลูกในท้องแค่2.2 kg. อยากเพิ่มน้ำหนักลูกทำยังไงดีคะ ต้องกินอะไรบ้าง

12 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เห็นด้วยตามนั้นเลยค่ะแล้วก็เพิ่มตับด้วยค่ะ แต่ต้องกินให้ได้ปริมาณด้วยนะคะ ขึ้นชื่อว่ากินแต่เรากินไม่ถึงปริมาณสมควรก็อาจจะไม่เห็นผลคะ นักโภชนากรบอกมา ฮึบๆๆ สู้ๆค่ะ

น้องน่าจะอยู่ในเกณฑ์นะคะ เรา34วีค หมอบ้านนี้ คาดไว้ 2100กรัม แต่เรากินเก่ง น้องเลยเกินเกณฑ์ 2560กรัม กินนมโค เช้าเยน ไข่ต้มวันละ2 ฟอง น้ำเต้าหู้ ผักผลไม้ เนื้อ อกไก่ ทุกวัน

VIP Member

เรา 34 วีคก็ 2200 กรัมค่ะ คุณหมอบอกน้ำหนักดีค่ะ เพราะเราอยากคลอดเอง ลูกจึงไม่จำเป็นต้องตัวโตเกินเกณฑ์

VIP Member

ถ้าน้องอยู่ในเกณฑ์ตามช่วงอายุครรภ์ก็ไม่ต้องเพิ่มนะค่ะ คุณแม่อยากเพิ่มเองหรือคุณหมอสั่งค่ะ

บ้านนี้ตอน 35 วีคได้ 2.2 โลค่ะ ทานไข่ต้ม เนื้อสัตว์ กล้วย ตอนนี้ 36 เกือบ 37 น้องหนัก 3 โลแล้วค่ะ

VIP Member

นม​ ไข่ต้ม​ กล้วยน้ำหว้าค่ะ

ไข่ กล้วย นม เนื้อสัตว์​ ค่ะ

อินทผาลัมค่ะ อ่านเจอมา

นน.น้องก็ดีอยู่นะคะ

Post reply image
5y ago

ขอบคุณมากค่ะ

ทานน้อยๆทานบ่อยๆค่ะ..