35 ตอบกลับ

เราอายุ17-18เหมือนกันจ้าทางวิลัยเราไม่เห็นว่าอะไรนะคะเข้าให้โอกาสอีกอย่างยุคสมัยไหนเเล้วทางวิลัยที่เค้าเรียนอยู่อาจารย์ให้คลอดก่อนค่อยมาเรียนถ้าท้องโตเเล้วให้หยุดเรียนไปคลอดก่อนค่ะ

อายุ17เหมือนกัน​ค่ะ​ ตอนแรกจะไม่เอาไว้แต่แฟนขอเลยได้เอาไว้​ ถ้าเอาออกก็สงสารเขามาอยู่ด้วยแล้วก็เก็บเขาไว้ เรียนกศน.ดีกว่าจะได้มีเวลาดูแลตัวเอง แล้ว​ก็มีเวลาหาเงิน​ รอคลอดน้องด้วยค่ะ

เอาไว้ดีเเล้วนะ ยังใงเขาก็ลูกของเรา 💗😊 เราก็อายุ17นะ ตอนนี้7สัปดาห์เเล้ว เเฟนก็ให้เอาไว้ ลองปรึกษาพ่อเเม่เราเเละพ่อเเม่ฝ่ายชายเเล้วเขาให้เอาไว้ ตอนนี้กำลังจะเเต่งงาน

ท้องจะใหญ่ช่วงไตรมาสสุดท้ายค่ะ ลองปรึกษาคุณครูดูนะคะ ว่ามาเรียนได้รึเปล่า ส่วนตัวตอนเราท้องตอนเรียนอยู่เราก็ปรึกษาครูค่ะ ครูยินดีที่จะให้มาเรียนจนคลอดเลยค่ะ

เอาน้องไว้เถอะค่ะ..คลอดลูกแล้วกลับมาเรียนก็ได้ค่ะ..การศึกษาไทยมีทั้งในระบบ นอกระบบค่ะ ทุกวันนี้การศึกษาเปิดกว้างค่ะทำงานด้วยเรียนด้วยก็ได้ค่ะ..สู้ๆนะคะ

เขาท้องใกล้จะจบม.6ไปหาหมอกะแฟน ไปฝากท้องตอนนั่นแฟนอายุ20เรา18เลือกที่จะเก็บลูกไว้ค่ะทุกวันนี้น้องได้5ขวบแล้วไปเรียนจนคลอดเลยค่ะ

ปรึกษาผู้ปกครองก่อนเลยค่ะ แล้วตามด้วยปรึกษาคุณครู/อาจารย์ที่ปรึกษา แล้วหลังจากนั้นอยู่ที่ตัวเราตัดสินใจเองค่ะ✌️✌️

VIP Member

ของเราปีนี้จะจบปวช วิลัยเค้าให้เรียนเราก็เลยเรียนต่อ ไม่มีผลอะไร แต่ช่วงใกล้คลอดจะลำบากหน่อยค่ะ ไปเรียนลำบาก

อย่าคิดเอาออกเลย น้องมาหาเราแล้ว จงรัก เอ็นดูเค้า เป็นเรื่องที่ไม่น่าอายหรอกค่ะ ความรับผิดชอบมันสำคัญน่ะคะ

ถ้าไม่มีเงิน ไม่มีงาน ไม่ควรเก็บไว้สงสารเด็ก ถ้ายังเอาตัวเองไม่รอด แต่ถ้าคิดว่าพร้อมมีงาน มีเงิน ก็เก็บไว้